Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 Ultra Waterblock Project by SolidWoks OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ให้กัดฟินเป็นคำว่า " Enola " ได้มั้ยครับ น่าจะเย็นลงซัก 50 C . . . . . . .

Comment

Originally posted by enola View Post
      ให้กัดฟินเป็นคำว่า " Enola " ได้มั้ยครับ น่าจะเย็นลงซัก 50 C . . . . . . .

Comment

ทำบล็อคจากอลูมิเนียมแล้วมันจะไม่เกิดการกัดกร่อนหรือครับท่าน
        เห็นอย่าง Swiftect GTX ฝาอลูมิเนียมโดยกัดกันไปหลายตัวแล้ว
        จนทำให้ทาง swiftech เองต้องทำฝาทองแดงเป็น option เสริมนะครับ

ปล.ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by jubu View Post
          ทำบล็อคจากอลูมิเนียมแล้วมันจะไม่เกิดการกัดกร่อนหรือครับท่าน
          เห็นอย่าง Swiftect GTX ฝาอลูมิเนียมโดยกัดกันไปหลายตัวแล้ว
          จนทำให้ทาง swiftech เองต้องทำฝาทองแดงเป็น option เสริมนะครับ

ปล.ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ

ไม่กัดกร่อนแน่ครับ เพราะอลูมิเนียมที่ใช้ ไม่ใช่อลูมิเนียมเบาๆทั่วๆไปครับ ตัวนี้หนักมากแถมแข็งโป๊กเลยครับ เนื้อละเอียดมาก เป็นอลูผสมน่ะครับ คล้ายๆกับ D.I.D Professional rim ครับ

ทองแดงรับความร้อนได้ดี แต่ถ่ายเทความร้อนได้ไม่มี อลูมิเนียมรับความร้อนได้ไม่ดีแต่ถ่ายเทความร้อนได้ดี เมื่อเทียบกับงานเดียวกัน ฉะนั้น จึงมีการทำซิงค์เป็นวัสดุผสม โดยตรงกลางจะเป็นทองแดงและฟินรอบๆจะเป็นอลู

การกัดกร่อนเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ถ้าเลือกใช้สารหล่อเย็นไม่เหมาะสม และการรู้เท่าไม่ถึงการณ์ในการเกิดปฏิกิริยาของสาร
          Last edited by Solidworks; 15 Nov 2008, 18:01:26.

Comment

ถ้า radiator เป็นอลู block เป็นทองแดง เกิด ปฏิกิริยา = กัดกร่อน
            ต้องเอาให้เหมือนกันทั้ง block และ radiator

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              ถ้า radiator เป็นอลู block เป็นทองแดง เกิด ปฏิกิริยา = กัดกร่อน
              ต้องเอาให้เหมือนกันทั้ง block และ radiator
              ไม่กัดครับ ถ้าน้ำไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post

Originally posted by Solidworks View Post
                ไม่กัดครับ ถ้าน้ำไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง

ไงกันแน่หว่า
                Last edited by jubu; 16 Nov 2008, 23:47:53.

Comment

Originally posted by jubu View Post
                  ไงกันแน่หว่า
                  ไม่กัดครับ นอกจากน้ำที่ใช้ในระบบเปนน้ำที่ผสมสิ่งกัดกร่อนหรือมีสมบัติเป็นกรดเท่านั้น

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                    ไม่กัดครับ นอกจากน้ำที่ใช้ในระบบเปนน้ำที่ผสมสิ่งกัดกร่อนหรือมีสมบัติเป็นกรดเท่านั้น
                    แล้วจะเกิดตะกรันเปล่าครับ
                    ผมเห็นเค้าใช้ coolant กันแล้วมันป้องกันเรื่องพวกนี้ไม่ใช่หรือครับ

Comment

ทำรูป Graphic เก่งจังครับ

Comment

Originally posted by hispza View Post
                        ทำรูป Graphic เก่งจังครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

เขียนเก่งจัง

Comment

CMC โอ้ วัสดุพลาสติดที่แข็งที่สุดในโลกรึป่าว >>!!!

Comment

Originally posted by Untimate1th View Post
                              CMC โอ้ วัสดุพลาสติดที่แข็งที่สุดในโลกรึป่าว >>!!!
                              CNC ครับ

Comment

...สุดยอดเลยท่านทำFlow work มาโชว์ด้วย

Comment

Working...
                                X