Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งออกเจ้า 8800GTS 320MB มาครับ ดู Core/Mem ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งออกเจ้า 8800GTS 320MB มาครับ ดู Core/Mem ยังไงครับ

**ผมอยากจะตรวจสอบความถูกต้องของการ์ดน่ะครับ หากไม่ถูกต้องได้รีบเปลี่ยนครับ อยากจะดูที่ตัวการ์ดน่ะครับไม่ใช่ดูบนโปรแกรม Riva Tuner พอจะมีวิธีดูบนตัวการ์ดบ้างม้ยครับ ดูไม่เป็นครับ

ขอยกข้อความในกระทู้มาตั้งกระทู้นะครับ เพิ่งได้มาใหม่ๆไม่อยากให้ผิดพลาดน่ะครับ

**ผมลองมาเปิดดู GALAXY 8800GTS 320mb แต่เห็นมันเขียนบนตัวการ์ดว่า "Remove protective film before use" ผมงงๆ แต่เข้าใจว่ามันให้เอาแผ่นฟิลม์หุ้มการ์ดที่ติดอยู่ออกก่อนใช้งาน
    แต่ผมไม่แน่ใจลองลอกออกดูแต่ดันไปติดกับ สติ๊กเกอร์รับประกันพอดี ไม่กล้าดึงออกครับ
    **เป็นไปได้มั้ยครับที่ ถ้าไม่ดึงแผ่นฟิลม์บางๆหุ้มตัวการ์ด เวลาใช้ไปมันจะลอกออก เพราะความร้อน น่าจะละลายแน่ครับผมว่า เลยอยากจะถามผู้ครับควรทำไง
    **ผมเลยคิดว่าถ้าจะเอาออกจริงๆ จะเอาการ์ดไปให้ทางร้าน ติดติ๊กเกอร์ให้ใหม่จะดีกว่าหรือเปล่า แต่ก่อนจะลอกออกจะให้ร้านมันดูก่อนครับว่ามันเป็นยังไง ครับ ผมถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ รูปอาจไม่ชัดเพราะผมถ่ายจาก pocket pc ผมครับ

กล่องของ GALAXY เป็นแบบนี้ครับ สวยมั้ยครับ 11590 บาท ครับ หุหุ

กล่องข้างในครับ สีดำทั้งกล่อง มีโลโก้ GALAXY ชัดเจนครับ

ก็มีของให้ประมาณนี้ครับ ผมงงครับ สายต่อ 6 pin เนี้ยยังไงครับ ที่ต่ออกจากการ์ดเข้า PSU เราเสียบเข้าสายไหนก็ได้เหรอครับ

นี่ตัวการ์ดครับ สีออกเข้มเขียวๆ (อันใหญ่และหนักด้วยครับ)แต่ไม่ยักกะมีโลโก้ของ GALAXY เลยครับ และที่ผมวงกลมสีแดงไว้ครับ อาจจะมองไม่เห็นที่เขียนว่า "Remove protective film before use" ถ้าผมลอกออกติ๊กเกอร์ที่แอปะไว้ก็ออกด้วยครับ เลยยังไม่ได้ทำอะไร วันนี้ผมเลยยังไมได้ลอง8800 ครับรอลองทีเดียวกะเมนบอร์ด ASUS PSB-E ทีเดียวเลยครับ
    Last edited by shikguu; 17 Jun 2007, 04:41:20.

ใหญ่มากๆๆ

Comment

ไม่มีตรา Galaxy เหมือนผมเลย อิอิ แต่ถ้าจำไม่ผิด ดูที่แผงวงจร น่าจะเจอนะ Galaxy คิดว่าเหงอยุ่แว๊ๆ

Comment

เล่นซะรุ่นใหญ่เลย 55++ อยากได้ มั้ง ท่ายังไง ไปถามที่ร้านที่ซื้อมาครับ ไม่งั้น ก็โทไปถามมัน

Comment

- ไม่ต้องลอกก็ได้ครับ ถ้ามันไม่ได้ไปปิดทางลมอะไร
          - รายละเอียดต่างๆ ใช้ Riva Tuner เช็คได้เลยครับ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
            ไม่มีตรา Galaxy เหมือนผมเลย อิอิ แต่ถ้าจำไม่ผิด ดูที่แผงวงจร น่าจะเจอนะ Galaxy คิดว่าเหงอยุ่แว๊ๆ
            ดูตรงด้านหลังตัวการ์ดใช่มั้ยครับ ผมลองดูแล้วดูไม่เป็นครับ เห็นแต่ตัวเลขไรก็ไม่รู้ งงครับ
            **ผมดันลอกไปนิดหน่อยแล้วครับ เห็นมันเขียนข้อความไว้แบบนั้นแล้วชักเสียวๆ เอาไปให้ที่ร้านมันดูแล้วค่อยว่ากันดีกว่ามั้ยครับ (ดันลอกไปซะละ)

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              - ไม่ต้องลอกก็ได้ครับ ถ้ามันไม่ได้ไปปิดทางลมอะไร
              - รายละเอียดต่างๆ ใช้ Riva Tuner เช็คได้เลยครับ
              **ท่าน Gearhead มีโปรดแล้ว บังเอิญผมลอกไปแล้วน่ะครับ (นิดนึง) มือมันเผลอไปแตะนิดเดียวมันก็ลอกออกมาเลย ผมเลยดคงออกมานิดนึง หรือว่ามันให้เอาออกจริงๆ แต่ผมติดตรง ติ๊กเกอร์รับประกันเนี้ยล่ะ ไม่อยากไปยุ่งกับมันครับ ไม่งั้นผมดึงออกไปแล้วล่ะ ดึงออกมาดูสวยกว่ามากเลยนะครับ
              **ตอนนี้ผมยังไม่กล้าเอาไปลองดูนะครับกลัวมันจะร้อนและลอกออกมาเดี๋ยวจะมีปัญหาเอา รอให้ร้านมันดูอีกทีดีกว่า ผมไม่แน่ใจว่าตัวการ์ดจะร้อนขนาดไหน ทำให้พลาสติกที่หุ้มอยู่ละลายได้หรือเปล่า (กี่องศาเนี้ยที่ทำให้พลาสติกหุ้มอยู่ละลายได้)(กลัวจัง) เลยยังไม่กล้าทำอะไรครับ
              **ผมยังใช้ Riva Tuner ไม่ค่อยเป็นนะครับ ว่าดูยังไงใช้อะไรได้บ้าง ผมคงไม่ OC อีกนะครับ เพราะ OC มาจากโรงงานแล้ว (เดี๋ยวเจ๊งเอา ยิ่งทำไม่เป็นอยู่ด้วยอ่ะครับ)

Comment

โห เทคนิคการติด void ของ Dealer เยี่ยมจริงๆ ฝีมือไม่ตกเลย

Comment

- จริงทางร้านน่าจะแปะด้านหลังการ์ดมากกว่าครับ ป้องกันการดัดแปลงด้วย ^^
                  - ขอดูเฉพาะ Void ชัดๆได้มั้ยครับ เหมือน Void ของร้านมากกว่า Dealer ผมก็ไม่เคยใช้ Galaxy ซะด้วย^^

Comment

ของผมสติกเกอร์รับประกัน มันติดด้านข้างครับ ตอนลอก จึงไม่มีปัญหา แนะนำให้นำไปให้ร้านติดใหม่ครับ เพราแผ่นฟิมล์มันลอกง่าย ยิ่งร้อนมากๆ เดี๋ยวมันหดตัว

Comment

Originally posted by shikguu View Post
                      ผมยังใช้ Riva Tuner ไม่ค่อยเป็นนะครับ ว่าดูยังไงใช้อะไรได้บ้าง
                      http://www.unlimitpc.com/modules.php...howpage&pid=97

Comment

เราซื้อมา 10900 ที่คอมมาร์ท

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          ซื้อบูทไหนครับ ผมไปเดินดูไม่ยักกะมีเลยครับ เลยตัดสินใจกลับมาซื้อร้านใกล้ๆบ้านน่ะครับ
                          **เพราะยังไงผมก็ไม่ได้ซื้อสดอยุ่ดีครับ ไม่มีเงินครับ ผ่อนอย่างเดียวครับผม

Comment

Originally posted by shikguu View Post
                            ซื้อบูทไหนครับ ผมไปเดินดูไม่ยักกะมีเลยครับ เลยตัดสินใจกลับมาซื้อร้านใกล้ๆบ้านน่ะครับ
                            **เพราะยังไงผมก็ไม่ได้ซื้อสดอยุ่ดีครับ ไม่มีเงินครับ ผ่อนอย่างเดียวครับผม
                            ซื้อฝั่ง A&L ค่ะ ร้านแรกที่ติดกัย ตู้ กสิกร(เจ๊ร้านเจไดนั่นแระ)

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                              ถูกจัง
                              ชักอยากได้มั้งแล้วดิ 555+
                              งั้นรอ 2 เดือนคงเก็บตังได้ รอรอรอรอรอรอ

Comment

Working...
                              X