Announcement

Collapse
No announcement yet.

TT&T 2 เบอร์ สามารถต่อเข้ากับ Load Balance ได้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TT&T 2 เบอร์ สามารถต่อเข้ากับ Load Balance ได้หรือไม่

TT&T 2 เบอร์ สามารถต่อเข้ากับ Load Balance Linksys RV042 ได้หรือไม่
    สงสัย+งง ว่าทำไมถึงเซ็ตแล้วใช้ไม่ได้ ถ้าต่อ 1 เบอร์สามารถใช้ได้ปกติ พอต่อครบ 2 เบอร์จะใช้ไม่ได้เลย ใครเคยเจอ หรือรู้วิธีแก้ ช่วยด้วยค่ะ อยากปรึกษา - -*

กำผมว่ากำลังซื้อมาใช้เหมือนกัน รอคำตอบ แต่ถ้าเซ้ทไม่ได้มาขายต่อผมนะคับ อิอิ

Comment

- -* ก่อนหน้านี้ก็ใช้ TT&T คู่กับ TOT ก็เซ็ตแล้วใช้ได้ แต่ TOT หลุดบ่อยจัด เลยยกเลิกไป แล้วมาขอ TT&T อีกเบอร์ ดันเซ็ตแล้วใช้ไม่ได้ ใครรู้บอกหน่อยนะ T_T

Comment

2 TT&T ต่อ เข้า LB ก้อ ได้ นะ ครับ แต่ พอ ดี ว่า ผม ไม่ ได้ ใช้ LB รุ่น นั้น ซ่ะ ด้วย จิ เลย บอก ไร ไม่ ได้ อ่ะ ไม่ เคย ใช้ แต่ รับ รอง ว่า ต่อ 2 line ได้ ครับ ของ ผม ใช้ D-Link DI-604LB อ่ะ นิ...

Comment

ถ้ามีปัญหา เรื่องการต่อ Linksys RV042 แนะนำให้โทรไปที่
          001800120665750 เป็นเบอร์โทรของ linksys ครับ โทรฟรี มีเจ้าหน้าที่ที่เป็นคนไทยรับสายครับ
          หรือขอสาย พี่วิบูล ครับ พี่เขาแนะนำได้ดีมากเลยครับ

******TT&T 2 ไม่แนะนำนะครับเนื่องจากเวลาเนตหลุดจะหลุดหมดครับ ควรใช้ต่างค่ายกันครับ

Comment

Originally posted by jumnana View Post
            - -* ก่อนหน้านี้ก็ใช้ TT&T คู่กับ TOT ก็เซ็ตแล้วใช้ได้ แต่ TOT หลุดบ่อยจัด เลยยกเลิกไป แล้วมาขอ TT&T อีกเบอร์ ดันเซ็ตแล้วใช้ไม่ได้ ใครรู้บอกหน่อยนะ T_T

ที่ร้านผม ใช้ TT&T คู่กับ TOT ครับ ช่วงแรกก็มีปัญหาครับ เลยมากำหนด ว่าถ้าจะใช้ port ไหน ให้เชื่อมต่อกับ wan ไหน ครับ เช่น ถ้าเด็กที่ร้าน เล่น webใช้ port 80 ให้เชื่อมต่อ กับ wan 1 ซึ่งเป็ของ TT&T
            ช่วยได้เยอะครับ แต่ถ้า isp ค่ายไหนหลุด ก็จะไปใช้ isp อีกค่ายครับ

Comment

Originally posted by Capuchino View Post
              ถ้ามีปัญหา เรื่องการต่อ Linksys RV042 แนะนำให้โทรไปที่
              001800120665750 เป็นเบอร์โทรของ linksys ครับ โทรฟรี มีเจ้าหน้าที่ที่เป็นคนไทยรับสายครับ
              หรือขอสาย พี่วิบูล ครับ พี่เขาแนะนำได้ดีมากเลยครับ

************TT&T 2 ไม่แนะนำนะครับเนื่องจากเวลาเนตหลุดจะหลุดหมดครับ ควรใช้ต่างค่ายกันครับ
              ก่อนหน้านี้ก็ใช้ต่างค่ายกันค่ะ แต่ไม่ไหว TOT เล่นหลุดทุกชั่วโมง - - บางเครื่องหลุด บางเครื่องไม่หลุด เด็กบ่นอีก เลยเปลี่ยนใจมาใช้ TT&T ไปเลย นาน ๆ หลุดที หลุดทั้งร้านไปเลย เด็กจะได้ไม่โวยวาย - -*
              ปล. TOT 1 เบอร์ แพงกว่า TT&T 2 เบอร์อีก - -*

ขอบคุณสำหรับเบอร์โทรนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าค่อยโทรถาม แต่เบอร์ยาวจัง จะโทรได้ไหมเนี้ย

ขอบคุณค่ะ

Comment

สงสัยอีกนิด

Isp host ของ maxnet แบบ indy กับ premier จะเป็นตัวเดียวกันใช่ไหม

เพราะตอนนี้เซ็ตแบบนี้

wan1 (premier) Isp host : 202.69.137.137
                wan2 (indy) Isp host : 202.69.137.137

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                  กำผมว่ากำลังซื้อมาใช้เหมือนกัน รอคำตอบ แต่ถ้าเซ้ทไม่ได้มาขายต่อผมนะคับ อิอิ
                  สงสัยพอต WAN2 จะมีปัญหา ยังจะเอาอยู่มะ - -*

ไม่คิดว่าจะแจ็คพอตขนาดนี้ เพิ่งจะใช้ได้แค่ 2 อาทิตย์ เดี้ยงเสียแล้ว -0-

ไม่รู้ว่าประกันของ sis จะเคลมนานแค่ไหน

ถ้าจะทำเครื่อง Server จะใช้ Linux เวอร์ชั่นไหนดีคะ ลองทำระหว่างเคลม เผื่อมันจะดีกว่า

Comment

ทำ SERVER CC ดีกว่านะ

Comment

คืว่าที่ร้านผมเองไม่ค่อยมีปัญหานะครับ ส่วนใหญ่เด็กเล่นก็ OK กันนะครับ ที่ร้านผมจะแยกการทำงาน ของ net กับเกมส์ออกจากกันครับ แล้วก็ทำ proxy sever ไว้อีกตัวครับ

Comment

Clarkconnect ครับ ถูก ดี ง่าย ยืดหยุ่น
                        บ้านผม ToT 2M + TTT 2M ครับ เอาไว้ทำ LoadBalance โหลดบิตโดยเฉพาะ
                        เครื่องผมเก่าๆ PentiumIII 600EB ram 768M
                        สังเกตุ ซ้ายสุด TorrentFlux เอาไว้โหลดบิตที่ gateway server เลย เปิดเครื่องเดียว ประหยัดไฟ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by nongmy View Post
                          ทำ SERVER CC ดีกว่านะ
                          Originally posted by kupong View Post
                          Clarkconnect ครับ ถูก ดี ง่าย ยืดหยุ่น
                          บ้านผม ToT 2M + TTT 2M ครับ เอาไว้ทำ LoadBalance โหลดบิตโดยเฉพาะ
                          เครื่องผมเก่าๆ PentiumIII 600EB ram 768M
                          สังเกตุ ซ้ายสุด TorrentFlux เอาไว้โหลดบิตที่ gateway server เลย เปิดเครื่องเดียว ประหยัดไฟ
                          ขอบคุณทั้ง 2 ท่านนะค่ะ เดี๋ยวจะไปหาดูพวกเว็บสอนทำ Clarkconnect แล้วลองทำ หากมีปัญหา งงงง จะมาปรึกษานะ

Originally posted by Capuchino View Post
                          คืว่าที่ร้านผมเองไม่ค่อยมีปัญหานะครับ ส่วนใหญ่เด็กเล่นก็ OK กันนะครับ ที่ร้านผมจะแยกการทำงาน ของ net กับเกมส์ออกจากกันครับ แล้วก็ทำ proxy sever ไว้อีกตัวครับ
                          สักวันจะต้องแก้ปัญหาได้ และไม่ค่อยมีปัญหาเหมือนร้านท่าน อิอิ

Comment

Working...
                          X