Announcement

Collapse
No announcement yet.

นาฬิกาในไบออสเร็วอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นาฬิกาในไบออสเร็วอ่ะครับ

นาฬิกาในไบออสมันวิ่งเร็วเกินเหตุอ่ะครับ 1 นาทีวิ่งไป 10 นาที(มั้ง)
    เอาบอร์ดไปเคลมมาแล้วคอมมเนให้เขาเช็คนาฬิกาที่ไบออสด้วย
    เขาก็บอกว่าปกติดีตอนนี้เอากลับมาด้วยความงงว่ามันเป้นที่อะไรใครรู้มั่งบอกหน่อยนะครับ

เคลียร์แล้วบอร์ดเน่าอ่ะช่างดีคอม มันเช็คยังไงของมันบอกแต่ว่าปกติๆๆ เพราะผมเคลมที่พันทิพมันเช็คของที่ศูนย์มันไม่ได้อะนะ)
    Last edited by Generalx; 13 Feb 2007, 16:45:18.

ตั้งใหมแล้วหายใหมละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ตั้งใหมแล้วหายใหมละครับ
      เขาเช็คบอกว่าปกติแต่พอกลับมาเสียบก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับนาฬิกาในไบออสเร็วเกินเหมือนเดิม

แฟชไบออสแล้วก็ไม่หายเลยคิดว่าอาจจะไม่เป็นที่บอร์ดอ่ะ

Comment

ม่ายมีใครรู้เลยเหรอ ง่า

Comment

เร็วเกินคือยังไง 1นาทีของมันไม่เท่ากับ1นาทีในนาฬิกาหลอครับ งง

ถามไม่เคลีย

ถ้ามานไม่ตรงก็ไปปรับในbiosใหม่สิครับ แต่ถ้านาฬิกามานเดินเร็วแบบที่บรรทัดแรก ก็เอาไปเปิดให้ที่ศูนประกันดูเลยว่ามานผิดปกติ แล้วก็เปลี่ยนเลย

Comment

เวลาที่บอกว่าเร็วคุณดูที่ไหนครับ ดูที่วินโดว์หรือดูที่ไบออสครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
              เวลาที่บอกว่าเร็วคุณดูที่ไหนครับ ดูที่วินโดว์หรือดูที่ไบออสครับ

ดูในไบออสอ่ะไม่ต่อฮาร์ดดิสก็เป็น

Comment

อาการนี้ไม่เคยเจอเลยครับ ไบออสน่าจะเสียครับ
                --------------------
                ผมคิดว่าดีคอมไม่ได้เช็คตรงนาฟิการที่เดินไม่ตรง ผมว่าดีคอมเช็คแค่บูตขึ้นแล้วก็ส่งบอร์ดกลับคืนมาให้คุณ เมนบอร์ดตัวนี้น่าจะเป็นตัวเดิม ที่คุณเอาไปเครมครับ

Comment

ผมเพิ่งได้บอร์ด M4A785TD-V EVO มาวันเมื่อวาน (เปลี่ยนแต่เมนบอร์ด)
                  อาการก็เป็นคล้ายๆ กันเลยครับ แต่ของผมทุกอย่างไวกว่าปกติหมด

- นาฬิกาเดินเร็วกว่าปกติ (แทนที่จะเดินทีละ 1 วินาที แต่กลายเป็นเดินทีละประมาณ 10นาที ทั้งๆ ที่เวลาผ่านไปแค่ 1วินาที)
                  - แถบเลื่อนๆ เวลาโหลดเข้า windows ก็เลื่อนเร็วกว่าปกติเป็น 10 เท่า
                  - อัตรารีเฟรช ก็ถี่ และไวกว่าปกติเป็น 10 เท่า
                  - เวลากดปุ่มบนคีย์บอร์ด 1 ที, ตัวอักษรก็ขึ้นมาเป็น 10 ตัว (เปลี่ยนคีย์บอร์ดไป 3 ยี่ห้อแล้วก็ไม่หาย)

เดี๋ยววันนี้จะลองเอาบอร์ดไปเคลม ไม่รู้จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมหรือป่าว ...

Comment

time zone ปรับเป็นกรุงเทพไหมครับ

Comment

สงสัยใช้ถ่านไบออสแบบ evoltra อิอิ

Comment

ถ้า oc จะแรงขนาดไหนนิ ฮ่า ๆ

ฟิ้วว.....

Comment

Working...
                        X