Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุค(notebook) ใครลง Visat บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุค(notebook) ใครลง Visat บ้างครับ

โน๊ตบุค(notebook) ใครลง Vista บ้างครับ ช่วยมาแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ ของผมใช้ Y510 ความเร็ว 2.4 Ghz แรม2G ลงVista ultimate ภาพรวมแล้วใช้งานดีครับ อัพเดตได้ตลอด ตอนนี้ใช้หน้าจอแบบเป็นภาพเคลื่อนไหวได้ สวยงามดีครับ แต่มีปัญหานิดหน่อย เกียวกับ การต่อสายmidiเข้ากับเครื่องเล่นเสียงภายนอก Vistaไม่รองรับสายmidiแบบเก่า ส่วนเรื่องอื่นก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ
    Last edited by ipon26; 12 Jul 2008, 16:32:35.

0/

Comment

ผมใช้ vista ของแท้ที่เค้าให้มาครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย อิอิ

Comment

บางโปรแกรมก็ใช้ไม่ได้อะครับ

Comment

ใช้วิสต้า ultimate ที่เขาแถมมากะแผ่นรีคัฟเวอรรี่ ครับ อัพเดทแทบทุกอันยกเว้น SP1

ปล dreamscene สวยบาดใจ ขยับได้ด้วย

เร้วแรง คะแนนกราฟฟิกพุ่ง เล่นDMC4 ลื่นกว่าXP พอใจละๆ

Comment

ใช้ vista แถมมากับเครื่องไม่ถึงอาทิตย์ครับช้ามาก hp dv2808tx ตอนนี้xpแล้ว vista8400m gsคะแนนตู้ปลา45000 พอเปลี่ยนเป็นxp 55000 โอ้!!...แม่เจ้าแรงกว่าเดิมมากมาย

Comment

ความเร็ว 8.3 Ghz เลยรึท่าน

Comment

Visat คือ OS ที่ไมโครซอฟต์ซุ่มทำจะมาแทน windows 7 สินะ

แล้วก็ cpu ท่านเทพจริง ๆ 8.3GHz นี่แรงกว่า work station อีก

Comment

cpu แรงขนาดนี้มันกี่ core อะเนี่ย "-_-
                  แรงยังกะ supercomputer

Comment

สงสัยรีบพิมพ์จัด Visat = Vista
                    ใช้มาไม่มีปัญหาอะไรนอกจากเครื่องอืดขึ้น แล่้วก็ใช้อุปกรณ์เก่าๆไม่ได้ครับ รอมีตังค์ซื้อTabletของWACOMก่อน เดี๋ยวเปลี่ยนไปใช้Vistaเต็มตัวละ

Comment

ใช้งานดี ครับ,, ผม ปิด service ไปเยอะ เหมือนกัน,,, หุหุ

Comment

ใช้อยู่คับ ก็ดีนะ แต่อาจจะอืดนิดนิด

Comment

Aspire 6920G ครับ แต่มี Intel Turbo Memory เร็วมาก

เหมือนใช้ XP อยู่เลยครับพี่น้อง 5555555 สนใจ 1400 บาท ติดต่อ โครงการ 2 ท่านเอกได้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=233572

Comment

Originally posted by poneo View Post
                            ความเร็ว 8.3 Ghz เลยรึท่าน
                            เปล่าครับ พิมพ์ผิด แก้ไขแล้วเป็น 2.4

Comment

ของผม 4920G ก็ใช้ Vista Home Premium ตัวเดิมๆที่มากับเครื่องล่ะครับ ยังไม่ได้ลงใหม่ ก็เร็วดี (จริงๆถ้าลง xp อาจเร็วปรู๊ดปร๊าดกว่านี้) ยังไม่เจอปัญหาอืดอะไรมากมายนะครับ มีแค่ปัญหากับ excel2007+dreamweavercs3 แก้โดยเอา office2003มาลง ส่วน dreamweaver ไปใช้ใน virtual machine เอา

ขนาดลง .NET2008 ไปแล้วด้วย (service เพิ่มขึ้นอีกตรูมเลย - -'')ก็ยังไม่ช้านะ เวลาจะใช้โปรแกรมเก่าๆ พวก Visual Studio 6 ก็ Virtual Machine เอาโลด

ยุ่งยากหน่อย แลกกับความสวยและ windows แท้

Comment

Working...
                              X