Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ มีปัญหากับ hd 4850 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ มีปัญหากับ hd 4850 ครับ

เล่น devil may cry อะครับ
    ตรงปรับ msaa มันได้เเค่ 8x เองอะครับ
    ตัวเก่า 9600gt ได้เยอะกว่านี้เยอะเลยอะครับ
    ไม่ทราบว่าต้องเเก้ตรงไหนบางครับ
    ผมลองเทส benmark ของ dmc4 ได้ที่ b ถือว่าปกติไมครับ

เเล้ว
    เล่น virtua tennis ตัวเก่าปรับ quality level ได้ที่ level7 อะครับ
    เเต่ 4850 มันได้เเค่ level 2 เองอะครับ
    ไม่ทราบว่าต้องตั้งอะไรตรงไหนครับ

ตอนนี้งงกับ catalyst control center ไม่รู้ใช้ไงอะครับ ตั้งไรไม่เป็นเลยครับ
    เคยใช้เเต่ค่ายเขียวนะครับ เลยไม่รู้เรื่องเลยครับ

รบกวนขอคำเเนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

สเปกเครื่องผมก็ตามลายเซนต์ครับ
    cpu คล็อกไปที่ 2.58 ครับ
    การ์ดจอไม่ได้คล็อกครับ
    เเรม 2 กิก ครับ

ท่าน Farid เทสให้ดูที่กระทู้นี้ เค้าลาก VGA + CPU ไปนิดหน่อย แล้วเทสที่ 1680*1050 AA4X ALL Super High ได้ S
    Last edited by beautyless; 15 Jul 2008, 23:19:26.

Comment

Driver มันยังไม่พร้อมเลยรีบซื้อก็ต้องรอของดีไปก่อน ^^

Comment

4850 ผมก็ได้ b ครับ แต่เปิด v-sync ทุกอย่าง max และจอ 24" ที่ 1920*1200 ครับ

Comment

Originally posted by atel View Post
          4850 ผมก็ได้ b ครับ แต่เปิด v-sync ทุกอย่าง max และจอ 24" ที่ 1920*1200 ครับ
          ท่านปรับตรง msaa ได้เท่าไรครับของผมได้ 8x เองครับ

Comment

Originally posted by terry12 View Post
            ท่านปรับตรง msaa ได้เท่าไรครับของผมได้ 8x เองครับ
            ได้ 8 เช่นกันครับ รอdriver ใหม่อย่างเดียว
            เพิ่มเติมนิดหน่อย
            เครื่องผม vista x64 เทส mode dx10

Comment

ในตัวเกมของผมก็ได้สูงสุด8x เช่นเดียวกันครับ แต่ของผมรันที่ 1920*1080 ได้ S นะ อิอิ เดี๋ยวลงให้ดู
              Last edited by mrlup; 15 Aug 2008, 20:47:42.

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                ในตัวเกมของผมก็ได้สูงสุด8x เช่นเดียวกันครับ แต่ของผมรันที่ 1920*1080 ได้ S นะ อิอิ เดี๋ยวลงให้ดู
                สเปกท่านมีอะไรบ้างอะครับ

Comment

แต่ของคล็อกทั้งหมด ซีพียู3.6 การ์ดจอ 720 / 2200 เดิมๆยังไม่ได้ลองได้มาก็จับลากเลยอิอิ ของท่านอาจเป็นที่
                  ไดร์เวอร์รึเปล่า จับลากเลยแรงกว่าผมแน่ๆถ้าดูจากCPU

x38-ds4 ram2G hdd500G ตัว 1ดีวีดี +พัดลม3ตัว ไม่รวมพัดลมการ์ดจอ
                  ลองเดิมๆดูแล้วได้เท่านี้
                  Last edited by mrlup; 15 Aug 2008, 20:47:42.

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                    แต่ของคล็อกทั้งหมด ซีพียู3.6 การ์ดจอ 720 / 2200 เดิมๆยังไม่ได้ลองได้มาก็จับลากเลยอิอิ ของท่านอาจเป็นที่
                    ไดร์เวอร์รึเปล่า จับลากเลยแรงกว่าผมแน่ๆถ้าดูจากCPU

x38-ds4 ram2G hdd500G ตัว 1ดีวีดี +พัดลม3ตัว ไม่รวมพัดลมการ์ดจอ
                    ไดร์เวอร์ใช้ตัวไหนอะครับ
                    การ์ดจอเดิมๆมัน 625/993
                    ท่านคล็อกไปที่ 720 / 2200 เลยเหรอครับ

Comment

Originally posted by terry12 View Post
                      ไดร์เวอร์ใช้ตัวไหนอะครับ
                      การ์ดจอเดิมๆมัน 625/993
                      ท่านคล็อกไปที่ 720 / 2200 เลยเหรอครับ
                      คือ720/1100 นั่นแหละของผมไปได้เกิน740 แล้วตั้งกะเปลี่ยนซิ้งมา ลากไปและเล่นเกมไม่มีค้าง
                      ส่วนไดร์เวอร์ผมลงตัวทีมากะแผ่น แล้วอัพเป็น8.7beta โดยใช้CCCตัวเดิม คือถ้าลงแบบปกติมันใช้CCC จากตัวใหม่ไม่ได้ ของผมเป็นปัญหาที่วินโดว์เอ๋อ (รู้เพราะผมลองเอาไปลงกะวินโดว์อีกตัว) แต่ทนใช้เพราะลงเกมไว้เยอะขี้เกียจลงใหม่

Comment

ผมคล็อกเเล้ว gpu-z มันเพี้ยนไปเลยอะครับ

Comment

แดงปรับaa8x เทียบกับเขียวปรับaa16x ..ผมใช้แดงhd2900xtปรับaa4x เทียบกับเขียว8800gts320 aa16x ผมใช้อยู่2ตัวนี้

ลองใช้เรื่อยๆครับ อาการเดียวกับผมแรกๆ.งง.!!
                          Last edited by sc; 16 Jul 2008, 00:25:35.

Comment

gpu-z เพี้ยนนี่ปกติรึป่าวครับ

Comment

อาการหนักเอาการแฮะ

Comment

Working...
                              X