Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ จอ LCD 22'' เอาไว้เล่นเกมสักรุ่นนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ จอ LCD 22'' เอาไว้เล่นเกมสักรุ่นนะครับ

จะเปลี่ยน จอใหม่อะครับ ที่บ้านยังเปน CRT ยุเลย
    อยากเปลี่ยนเปน 22'' อะครับ ใช้ 4670 1g ยุไม่รุไหวไหม

ถ้าไหวช่วยแนะนำ 22'' samsung/BenQ/Asus เจ๋งๆ หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

T220

Comment

samsung ใช่ไหมครับ ... ขอเสียงอื่นด้วยๆครับ

หลายตัวเลือกหน่อยนึง

Comment

งบละครับ ถ้างบเยอะก็ Dell Ultra Sharp โล๊ดดด

Comment

ผมใช้ ASUS MW221C ก็มีความสุขดี ราคา 7,500

Comment

เมื่อต้นเดือน เห็น ของเอเซอร์ 22 นิ้ว ราคาอยู่ 5990.- คนขายบอกเพิ่งออกมาใหม่ เป็น ฟูล เอช.ดี.ด้วย

Comment

ขอบคุณทุกเสียงนะครับ วันนี้ไปถอยมาจากคอมมาร์ทละครับ
              SAMSUNG 2333
              2,0000 : 1 / FULL HD / 5 ms / 23 '
              7090 บาท ต่อเค้า ราคาลดมา 200 ปกติ 7290

Comment

LCD ถูกจริงๆครับในงาน

Comment

T220 full hd ไหมครับ

Comment

ไม่ full HD ครับ 1050 อะครับ 16 : 10

แต่ Full hd ต้อง 1080 นะครับ น่าจะถูกนะ

Comment

ไปยืนดูที่ร้าน ให้เขาต่อ DVI ให้ดูนะ อย่าำไปอิงยี่ห้อ *--

Comment

เน้นเล่นเกมส์แต่สอย 5ms มา -.-"

จอsamsung ขนาดบางรุ่นเครมไว้2ms แต่เทสจริงๆ บางรุ่นใช้panel ห่วยๆ มันทำผลงานได้ประมาณ5ms รุ่นเก่าซะงั้น เหอๆ ghost เห็นๆเลย เน้นเล่นเกมส์ก็ต้องเน้นเรื่อง ms นี่แหละครับ

Comment

ไอ 2 ms มันไม่ full hd อะสิครับ
                          ผมอยากได้ 2 ms Full HD 50000 : 1 ราคาสัก 9000 ก็ไม่มี
                          หรือไม่ก็ 20000 : 1 สัก 8200

ที่สำคัญ พี่ผมไปซื้อด้วย มันบอกมันต้องการ full hd แล้วยี่ห้อต้องไม่ samsung ก็ Philip

อิอิ เลยได้ไอตัวนั้นมา

Comment

รุ่นใหม่ๆ lcd ประมาณ8msลงมา ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะโกสเลยนะครับ

ไปเล่นบ้านเพื่อน Lcd tv 37" มันก็ 8 ms ก็ไม่เห็นมันจะโกสตรงไหน

Comment

ผมสงสัยว่า ทำไมใช้จอแค่22" แต่เลือก native ต้องเป็น full hd ??? ซึ่งผมว่าไม่สมเหตุสมผลเอาซะเลย เอามาดูหนัง native 1080P ก็ใช่เหตุ 22" 1680*1050 มันก็ดูได้อัตราส่วนและคมชัดปรกติ ส่วนเอามาเล่นเกมส์ native ยิ่งแย่ไปใหญ่ จอแค่22" แต่ต้องปรับถึง1920*1080 หุๆ จะบ้าตาย หรือได้คำว่า Full HD ติดชื่อจอมาเท่ๆครับ?

Comment

Working...
                              X