Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเสป็คร้านJediดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเสป็คร้านJediดีมั้ยครับ

พอดีวันก่อนไปเดินพันทิพมาลองไปดูเจไดของมันถูกดีนะครับ ลดได้ด้วย บริการก็ดี
    ของครบตามเสป้คอะครับ เลยจะถามว่าซื้อของเเต่ละร้านนีประกันมันต่างกันมั้ยครับ คือไมไ่ด้ดูประกันเลยอะคับ เเล้วซื้อของร้านนี้เปนไงอะครับ
    คือสงสัยว่าเเบบ ซื้อร้านนี้ ประกันนี้ ร้านน้ประกันนี้อะคับ
    เสป็คตามลายเซ็นอะคับ เเรมOCZ vista อะคับ

ก็ดีนะครับ

Comment

เเล้วซื้อเเต่ละร้านนี้มันประกันเหมือนกันมั้ยครับ

หรือว่ามันต่างกันว่าส่งผ่านร้านนี้จะเร็วหรือช้า หรือว่าถ้าส่งศุนยเองเลยก็ไม่ต่างกัน

Comment

Originally posted by incubus View Post
        เเล้วซื้อเเต่ละร้านนี้มันประกันเหมือนกันมั้ยครับ

หรือว่ามันต่างกันว่าส่งผ่านร้านนี้จะเร็วหรือช้า หรือว่าถ้าส่งศุนยเองเลยก็ไม่ต่างกัน
        ถ้าจะพูดถึงเรื่องประกัน

แต่ละร้าน ประกันอาจจะต่างกันครับ แล้วแต่ว่าของที่รับมา รับมาจากบริษัทไหน

เช่น

ร้าน นาย ก Mb xxx ประกัน Dcom
        ร้าน นาย ข Mb xxx ประกัน A&L
        ร้าน นาย ค Mb xxx ประกัน Com7

ร้าน PC Outlet จะเป็น Dealer ของ Com7
        ร้าน HWH จะเป็นของ A&L ครับ

ส่วนเรื่องการส่งเครม ไปที่บริษัทใหญ่จะเร็วกว่าครับ

ถ้าส่งกับ Dealer จะใช้เวลานานกว่ามาก

เช่น Dcom ก็ต้องไปส่งเครมที่ บางนา ครับ

ส่วนเจไดผมไม่เคยไปซื้อของครับ เคยซื้อแค่ซิ้งค์ตัวสองตัว

ถ้าจะไปซื้อร้านเจได บอกไปเลยว่ามาจาก Overclockzone ทางร้านจะ เพิ่มราคาเพิ่มอีก 10 เท่า

พูดเล่นนะ ไม่ต้องไปบอกเค้าหรอกครับ
        Last edited by For Fun; 26 Feb 2008, 11:30:09.

Comment

อ่อคับ เเล้วผมจะรุ้ได้ไงอะเนี่ย ว่าของตามสเป็คผมมันประกันอาไรเนี่ย

Comment

Originally posted by For Fun View Post
            ถ้าจะพูดถึงเรื่องประกัน

แต่ละร้าน ประกันอาจจะต่างกันครับ แล้วแต่ว่าของที่รับมา รับมาจากบริษัทไหน

เช่น

ร้าน นาย ก Mb xxx ประกัน Dcom
            ร้าน นาย ข Mb xxx ประกัน A&L
            ร้าน นาย ค Mb xxx ประกัน Com7

ส่วนเจไดผมไม่เคยไปซื้อของครับ เคยซื้อแค่ซิ้งค์ตัวสองตัว

ถ้าจะไปซื้อร้านเจได บอกไปเลยว่ามาจาก Overclockzone ทางร้านจะ เพิ่มราคาเพิ่มอีก 10 เท่า

พูดเล่นนะ ไม่ต้องไปบอกเค้าหรอกครับ
            บอกไปดีกว่าคับ ได้ลดประมาณ 10% เพราะผมเข้าประจำ

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
              บอกไปดีกว่าคับ ได้ลดประมาณ 10% เพราะผมเข้าประจำ
              นี้พูดจริงรึเปล่าอะว่าให้บอกว่ามาจาก overclockzone

Comment

บอกไปได้ลดจริงเหรอ ... จะได้ถอย sink ultra 120 extreme ซักที (2000 อยู่มั้ยเนี่ย)

Comment

Originally posted by incubus View Post
                  นี้พูดจริงรึเปล่าอะว่าให้บอกว่ามาจาก overclockzone
                  จิงๆๆๆ(พอดีผมเป็นเด็กด้วยเลยได้ลดอีก)

Comment

ร้าน Jedi ลดจริงครับ ผมไปซื้อพัดลมราคาป้ายมัน 350 เค้าลดให้ 50 บาทหุหุ

Comment

อยากรู้ว่าจะได้ประกันอะไรอะคับ

Cpu pheom 9500 7750
                      Mb Msi K9A2 CF 3850
                      HDD WD 320Gb 2890
                      Ram OCZ SLI 2gb 2500
                      VGA Powercolor 3870 OC 8200
                      Drive Asus Sata 1150
                      PSU Tagan 600W 4100
                      Case CM690 2900
                      Mouse+Keyboard Logistech 500

ราคาตามนี้มีอะไรเเพงกว่าปกติปะคับ
                      Last edited by incubus; 26 Feb 2008, 12:00:13.

Comment

ผมก็ไปถอยบอร์ด K9A2 CF, OCZ 4gb , SUPERB550P 550w และ caseSamurai จากร้านนี้เหมือนกัน

ร้านนี้มีแต่ของไฮโซ ๆ อ่ะ เหอ ๆ

Comment

อยากรู้ว่าจะได้ประกันอะไรอะคับ

Cpu pheom 9500 7750
                          Mb Msi K9A2 CF 3850
                          HDD WD 320Gb 2890
                          Ram OCZ SLI 2gb 2500
                          VGA Powercolor 3870 OC 8200
                          Drive Asus Sata 1150
                          PSU Tagan 600W 4100
                          Case CM690 2900
                          Mouse+Keyboard Logistech 500

ราคาตามนี้มีอะไรเเพงกว่าปกติปะคับ
                          ปกติเลย แต่พอเข้าไปร้านเค้าซื้ออะไรเค้าก็ลดให้หมดเค้าจะไม่ขายตามราคาป้าย

Comment

Originally posted by TopHero View Post
                            ผมก็ไปถอยบอร์ด K9A2 CF, OCZ 4gb , SUPERB550P 550w และ caseSamurai จากร้านนี้เหมือนกัน

ร้านนี้มีแต่ของไฮโซ ๆ อ่ะ เหอ ๆ
                            4gb ถอยมารุ่นไหนอะคับ เท่าไหร่

Comment

4gb ถอยมารุ่นไหนอะคับ เท่าไหร่
                              กล่องสีส้มอ่ะครับ OCZ HIGH PERFORMANCE dual channel kit 3800บาทถ้วนคับผม

Comment

Working...
                              X