Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีนะ Dark-s + E2140 ทำไมมานตันที่3.5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีนะ Dark-s + E2140 ทำไมมานตันที่3.5

ช่วยทีนะ Dark-s + E2140 ทำไมมานตันที่3.5
    ไม่รู้ว่าเปนที่CPUป๋มเสียเปล่าเพราะว่าVIDมานเพี้ยนคับ

แต่ก่อนอัดเท่าไหร่ไฟก็ไม่ขึ้น พอมาอยู่กะพี่มืดไฟก็สามารถพอเพิ่มได้ ไฟCPU1.5 RAM 2.22
    VTT1.48 NB1.55 SB 1.7 ไปได้ที่ประมาณ3.5 ก็ไม่ค่อยเสถียนอะคับ

งงมากคับถ้าเพิ่มไฟCPUสูงก่านี้เล่นที่3.5 มานจาเข้าWInไม่ได้เลยคับ แต่เจ้าของเก่าเล่นCPUตัวนี้ที่ 3.6 อะคับกับP5Kอะคับ ปรับstepเปน266 แว้วนะ พอปรับเปน450*8 บูตติดนะแต่เข้าได้แต่Biosใครเมพๆ มาช่วยหน่อย เร็ว

ขอบคุงคับ

เอาให้แต๊ป...55

Comment

ไฟ SB อัดไปทะไมเอ่ย

ผมว่ามันยังไม่คุ้นมือมากกว่า Dark นี่ผมกะลังปวดหัวกะมานเลย CL Ram เยอะมาก

Comment

จะเอาแรงไปถึงไหนครับ แค่นี้ก็แรงหัวแตกแล้ว
        อ้อ ตระกูล DARK มันถูกกะพวก E6xxx ครับ ดับไปไกลดี
        ผมซื้อใส่กับ E4300 ก็ตันที่ราวๆนี้ล่ะครับ 3.4-3.5

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
          เอาให้แต๊ป...55
          อิอิ มานแตปไปแว้ว อิอิ แต่พอมาอยู่กะDark มานพอไปได้

Originally posted by matoom View Post
          ไฟ SB อัดไปทะไมเอ่ย

ผมว่ามันยังไม่คุ้นมือมากกว่า Dark นี่ผมกะลังปวดหัวกะมานเลย CL Ram เยอะมาก
          เเอ๊กๆม่รู้เหมือนกาน หมันไส้มานเอาไม่ไป เลยปรับเกือบสุดบอดเลย ท่านmatoom เกี่ยวไหมอะคับที่ ต่อลงบอด4pin กับ 8 pin จ่ายไฟไม่เท่ากาน เพราะป๋มปรับVTT 1.7 มานเข้า1.48 งงมากมาย แต่ไฟอย่างอื่นนิ่งหมด CPUป๋มปรับไฟมากๆเข้าWinไม่ได้อีก แต่มานบูตติดที่700*8 ใส่มานเล่นๆๆ

Originally posted by sanitkku View Post
          จะเอาแรงไปถึงไหนครับ แค่นี้ก็แรงหัวแตกแล้ว
          อ้อ ตระกูล DARK มันถูกกะพวก E6xxx ครับ ดับไปไกลดี
          ผมซื้อใส่กับ E4300 ก็ตันที่ราวๆนี้ล่ะครับ 3.4-3.5
          งี้ต้องหาพวกE6300มาเล่นบ้างและ

Comment

ขอ vtt เพิ่มหน่อย

ขอรายละเอียดเรื่องแรมด้วย
            ทดยังงัย....
            ฟิค CL ครบทุกตัวมั้ย....

Comment

อี 2140 3.5 ก็เทพแล้ว

Comment

Originally posted by dears View Post

จะขายทิ้งเพราะค่า CL นี่แหละ

Comment

แรงๆ ทั้งนั้นหมั่นไส้

Comment

3.5 แรงขี้แตก

Comment

Originally posted by one View Post
                      อี 2140 3.5 ก็เทพแล้ว
                      ไม่อาวเจ้าของเก่า 3.6><,

Originally posted by dears View Post

VTT 1.48 ที่เข้าจิงอะคับ แรม1:1 Corsair Valune แต่ก่อนเคยเล่นที่บัส 970 ได้ปกติคับ5-5-5-15
                      Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      แง่วๆเอาบ้องมาเยย

Originally posted by okinava30 View Post
                      3.5 แรงขี้แตก
                      ม่เอาแรงม่พอ

โทษทีนะทุกท่านพุ่งถุงบ้าน

Comment

อยากรู้ว่าถ้าบูตแว้วเข้าอารายไม่ได้เลยอะ เข้าได้แต่Biosควรเพิ่มอารายหรอ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ไปหมั่นใส้เขาทำไม ของผมยังตันอยู่ที่ 2.45 GHz อยู่เลย ฮือๆ

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
                            ไปหมั่นใส้เขาทำไม ของผมยังตันอยู่ที่ 2.45 GHz อยู่เลย ฮือๆ
                            จู้ๆคราบ

Comment

ขอเลข 4 ทีครับ

Comment

Working...
                              X