Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูขนาด Hdd Xbox ทำไงครับ มือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูขนาด Hdd Xbox ทำไงครับ มือใหม่

ดูขนาด Hdd Xbox ทำไงครับ ว่าความจุเท่าไหร่ - มือใหม่
    พยายามแล้วครับ เห็นแต่ยอดคงเหลือครับ
    เช่น มีเหลือ 10G พอ Install Alfo Samurai แล้ว เหลือ 7G
    หา Total Hdd ไม่เจอ

ก็ดูตรง HDD ด้านข้างไงครับมีตัวเลขบอกอยู่

ยกเว้น รุ่น 20gb จะเขียนแค่ว่า HDD เฉยๆ

Last edited by Loghearth; 4 Apr 2009, 17:37:27.

Comment

แล้วผมใช้ตัวฟอลค้อนอยู่ มี 20GB
      อยากได้ 120 GB มาแทนอะครับ
      เราจะย้ายข้อมูลมา HDD 120 GB ได้ไหมครับ แล้วทำไง
      กะจะ อินส์ตอล เกมลง HDD อะครับ แค่ลง RE5 กะ GTA IV ก็เอียดละ
      กำลังจะโหลด GTA IV L&D พอดี คับ

Comment

Originally posted by 645ci View Post
        แล้วผมใช้ตัวฟอลค้อนอยู่ มี 20GB
        อยากได้ 120 GB มาแทนอะครับ
        เราจะย้ายข้อมูลมา HDD 120 GB ได้ไหมครับ แล้วทำไง
        กะจะ อินส์ตอล เกมลง HDD อะครับ แค่ลง RE5 กะ GTA IV ก็เอียดละ
        กำลังจะโหลด GTA IV L&D พอดี คับ
        ใช้ สาย DataLink แบบนี้ครับ

เครดิตรูป : จาก google นะครับ

แล้วค่อยถ่ายข้อมูล แต่ผมไม่แน่ใจว่าสายแบบนี้มีขายแยกหรือไม่

แต่เท่าที่เห็นมันจะแถมมาให้กับ HDD 120gb แบบมีแพ็คเก็จ
        Last edited by Loghearth; 4 Apr 2009, 17:48:04.

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบ อย่างน้อยก็ได้เห็น กรอบ 120G มีตัวหนังสือบอก
          แต่ดูด้วย ทีวี ไม่ได้ เหรอครับ เพราะ คนที่ให้มา บอกว่า 30G
          ไม่มีสาย connect to pc
          ถามเป็นความรู้ครับ ไม่ได้จับผิดคนให้ Hdd Xbox มาครับ

Comment

Originally posted by nongmoddang View Post
            ขอบคุณสำหรับคำตอบ อย่างน้อยก็ได้เห็น กรอบ 120G มีตัวหนังสือบอก
            แต่ดูด้วย ทีวี ไม่ได้ เหรอครับ เพราะ คนที่ให้มา บอกว่า 30G
            ไม่มีสาย connect to pc
            ถามเป็นความรู้ครับ ไม่ได้จับผิดคนให้ Hdd Xbox มาครับ
            1. ดูผ่าน TV ดูได้แค่ว่า HDD Free หรือ จำนวนเนื้อที่ที่เหลืออยู่แค่นั้นครับ ดูขนาดเต้มไม่ได้

2. HDD XBOX360 มีแต่ ขนาด 20GB/60GB/120GB สามรุ่นนี้เท่านั้นนะครับ ไม่มีเกินนี้
            ถ้ามีเกินนี้คนให้ข้อมูลก็มั่วนิ่มสุด ๆ ละครับ

Comment

คราวนี้กระจ่างเลยครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

แปลกเหมือนกันครับ

XBOX ของผมรุ่นไหนก็ไม่รู้ครับ

เปิดเครื่องเช็คดูในทีวี มันบอก Harddisk ของผมมันแค่ 10 GB เอง หรือมันบอกพื้นที่ที่เหลือหว่า

อันนี้งงครับ เพิ่งได้เครื่องมา

สงสัยเป็น Harddisk 20 GB
                Last edited by Drunk; 7 May 2009, 06:53:17.

Comment

ข้างบนอาจจะเป็นเหมือนผมก็ได้ครับ

ผมซื้อรุ่นgo proมาบอกมีhdd60gb

เปิดเครื่องดูก็รู้อยู่แล้วไม่ถึง60อะนะแต่ไม่นึกว่ามันจะแค่...

49กิ๊ก-*- กลายเป็นhdd50gbไปซะละ

Comment

Working...
                  X