Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหอๆ E2160 REV. L2 ตันที่ บัส 380 ช่วยดูหน่อยว่าเป็นที่อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปโหลไอออส 0901 มาใหม่ ใบออสตัวนี้รองรับซีพียู FSB 1600MHz มีสเต็ป 400 เดี๋ยวคืนนี้อัพแล้วจะลองลาก
    ใหม่เป็นไงเป็นกันละงานนี้ ถ้าไม่ถึง 400 พรุ่งนี้จะสอย Cel 420 มาลอง ให้มันรู้กันไป เอิ๊กๆ...

Comment

แฟลชไบออสแล้วทำให้ลากไปได้อีกหน่อยที่บัส 386 ลากไปสุดที่ 390 เปิดติดแต่เข้าวินไม่ได้ พึ่งรู้ครับว่าเวอร์ชั่น
      ของไบออสมีผลกับการ OC แต่ไบออสเวอร์ชั่นนี้(0901) ไม่ค่อยWorkเท่าไหร่ครับแจ้งอุณภูมิสูงกว่าเดิมเยอะเลย
      ครับแล้วก็ไม่สามารถปรับตัวคูณได้เดี๋ยวคงต้องแฟลชกลับ

Last edited by one; 13 Feb 2008, 20:36:03.

Comment

ลองแฟรชไบออสกลับไปเป็น V.0704 สรุปว่าที่บัส 385 เปิดไม่ติดเหมือนเดิม อุณภูมิแจ้งสูงกว่าเดิมประมาณ 15 องศา
        จากเดิม 32 ขึ้นไป 47 ตอนนี้เลยใช้ตัว 0901 ที่บัส 386 เปิดใช้งานได้ไม่มีปัญหา ที่บัส 390 เปิดติดแต่เข้าวินไม่ได้
        เดี๋ยววันนี้ไปสอย Celeron D420 มาลองลากดูว่าจะไปวิ่งที่บัส 400 ได้หรือป่าว ให้รู้กันไปว่าชิป P35 ลากบัส 400ไม่ได้
        จะเอา E8400 มาลองก็ไม่มีตังชื้อ

สงสัยอย่างนึงว่าแฟลชไบออสแล้วทำไมลากได้มากขึ้น งง ท่านไดทราบช่วยชี้แจงที

Last edited by one; 16 Feb 2008, 15:28:12.

Comment

ลองไล่ พวก ไฟดีๆ ครับ ใส่ไฟเยอะบางทีเปิดไม่ติด บางทีลดไฟแล้วเปิดติด ไม่ใช่ v core อย่างเ้ดียวนะครั บต้องไล่พวก v ตัวอื่นด้วยครับผมมานั่งไล่ๆ ได้ที่ 400*9

Comment

Originally posted by JokeMaMub View Post
            ลองไล่ พวก ไฟดีๆ ครับ ใส่ไฟเยอะบางทีเปิดไม่ติด บางทีลดไฟแล้วเปิดติด ไม่ใช่ v core อย่างเ้ดียวนะครับต้องไล่พวก v ตัวอื่นด้วยครับผมมานั่งไล่ๆ ได้ที่ 400*9
            เหอๆ....ผมลองไล่ดูแล้วครับ แต่บอร์ดผมมีให้ปรับน้อย มีแค่ไฟซีพียูกับไฟแรมอะครับ เลยไม่รู้จะไล่ยังไง
            แต่เห็นบางท่านใช้บอร์ดตัวนี้ลากบัสได้เกิด 400 คิดว่าซีพียูคงตัน ช่วงนี้ยังไม่ค่อยว่างจะไปสอยซีพียูตัว
            ใหม่มาลอง ขอบคุณท่านมากที่ช่วยแนะนำ

Comment

ซื้อบอร์ดใหม่โลด อิอิ

Comment

ใช้DFI Blood Ironเลย อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ซื้อบอร์ดใหม่โลด อิอิ
                  กำ....อันนี้พึ่งซื้อมาไม่ได้เดือนเลยท่าน ถ้าซ้ือใหม่มีหวังต้องอดข้าวเป็นเดือนแน่ๆ

Originally posted by saikano View Post
                  ใช้DFI Blood Ironเลย อิอิ

อยากได้เหมือนกันแต่ที่ระยองหาซื้ือไม่ได้ เซ็งเลย เหอๆ...

Comment

อิอิ ของผมก้อ L2 ตายที่ 378 - - ไม่เสถียร อิกตะหาก

Comment

E2140 M0 ผมตายที่ 375 คับ กับ Dark-s อ่ะน่ะ

ติดหน้าจอ bios ให้กด F1 พอกดก็ค้างไปเลย ไปต่อไม่ได้....

Comment

Originally posted by ultrabbb View Post
                        E2140 M0 ผมตายที่ 375 คับ กับ Dark-s อ่ะน่ะ

ติดหน้าจอ bios ให้กด F1 พอกดก็ค้างไปเลย ไปต่อไม่ได้....
                        ผมว่า Dark ลากได้ 100% แน่นอน ตัวนี้ไบออสเล่นยาก ต้องไล่ดีๆครับ

Comment

เล่นซิ้งเดิมๆปะคับ

Comment

ซิ้งเดิมอะครับ

Comment

Originally posted by one View Post
                              ซิ้งเดิมอะครับ
                              ขอบคุงคับ

Comment

ไปสอย Celeron 420 มาแล้วพรุ่งนี้คงได้เทสใหม่งานนี้ลงทุนซื้อซีพียูมาลองเลยครับ อยากรู้ว่าตันที่บอร์ดหรือที่ซีพียู
                                พรุ่งนี้คงได้รู้กัน เอิ๊กๆ...

Comment

Working...
                                X