Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ATI กับ NVIDIA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ATI กับ NVIDIA

คือสงสัยอ่ะคับ ถ้าเราใช้ ซีพียูอินเทล ต้องใช้การ์ดจอเอ็นวีเดีย ถึงจะดีหรอคับ
    หรือว่า ถ้าเราใช้ซีพียู เอเอ็มดี ต้องใช้การ์ดจอ เอทีไอ เเล้วถ้าเราสลับกันผลมันจะเป็นยังไงหรอคับ
    ไม่ได้กวนนะคับ เเต่ไม่รู้จิงๆ เห็นคนส่วนมากถ้าใช้เอเอ็มดีก็มักจะใช้ เอทีไอ โดยปริยาย
    หรือว่าเป็นเเค่ความชอบส่วนบุคคล
    สงสัยมานาน ไม่รู้จะถามใคร (จะโดนด่ามั๊ยเนี่ย)
    ขอบคุณคับ

ไม่เกี่ยวสักนิดครับ ค่ายไหนของอะไรก็ได้

Comment

ไม่เกี่ยวกันเลยครับ

จะ CPU อะไร VGA อะไรก็เล่นด้วยกันได้หมด

แต่จะไปโดนหนักๆตรง Software หรือ Game ที่เขียนมามันลำเอียงค่ายอ่ะครับ

Comment

ไม่จำเป็นครับ cpu ขึ้นอยู่กับบอร์ดครับ แต่VGA อะไรก็ได้ ขอให้บอร์ดมันรองรับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
          ไม่เกี่ยวสักนิดครับ ค่ายไหนของอะไรก็ได้
          ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by sadhalem View Post

จะ CPU อะไร VGA อะไรก็เล่นด้วยกันได้หมด

แต่จะไปโดนหนักๆตรง Software หรือ Game ที่เขียนมามันลำเอียงค่ายอ่ะครับ
            ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by pocba View Post
              ไม่จำเป็นครับ cpu ขึ้นอยู่กับบอร์ดครับ แต่VGA อะไรก็ได้ ขอให้บอร์ดมันรองรับ
              ขอบคุณเหมือนกันคับ

Comment

เค้าตอบหมดแล้วอ่ะ

Comment

นาทีนี้คงIntel+การ์ดจอแรงๆครับ ค่ายไหนก็ได้ อิๆ แรงสะใจ

Comment

ไม่เกี่ยวครับ

แต่ ATI+AMD มันจะทำให้หล่อเท่ห์ขึ้นมาหลายขุม

และแรนเดอร์AVเนียนกว่าครับ

^^ กร๊ากๆ

Comment

Originally posted by sadhalem View Post

อันนี้โดน

แอบน้อยใจแทน ATI

เล่น DMC4 แล้วต้องรีบกดstart ไม่งั้นเจอรูปเขียวๆ กะฟ้าๆมาบาดใจ

Comment

โดย ส่วนตัว ชอบ ati เพราะ ภาพสวยเนียน แต่ก้อาจดูเฟรมเรท เป็นองค์ประกอบการตัดสินใจในการซื้อบ้าง ส่วนค่ายเขียวภาพจะใสๆ เฟรมเรทสูง แต่อยากรู้จริงต้องสัมผัสด้วย ตัวเอง อิอิ

Comment

ดีนะที่สาวกเอทีไอกะเอ็นวิเดียไม่แตกแยกเหมือนกลุ่มพันธมิตรกะกลุ่มรักอุดร(จะคุกป่าวว้าตู)เป็นสองกลุ่มที่อยู่กันได้แบบสงบสุข ขอให้คนไทยรักกันๆครับ อิอิ

Comment

ส่วนตัวผมนะ ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกกับยี่ห้อ แต่ว่าเอาราคากับความคุ้มค่าก็พอ
                            อย่าง AMD กับ ATI เนียะ สำหรับผมคิดว่ามันคุ้มราคาดีที่จะนำมาเล่นเกมส์(โดยเฉพาะ)
                            แต่หากว่าจะเอาไปทำเกี่ยวกับโปรแกรม ก็ต้องยกให้ Intel เขาละ เจ้านั้นเขาเก่งทางด้านนี้จริง ๆ
                            เมื่อก่อนก็ใช้ Nvidia นะ แรงดีไม่มีตก แต่มาตอนนี้ราคาของ Nvidia เริ่มไม่คุ้มกับสิ่งที่ได้สักเท่าไหร่
                            เลยหันไปหาเจ้าแดง ตอนนี้ก็ใช้เจ้าแดงอยู่แรงมากมายเลย ^^!
                            -------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by simurator View Post
                              ส่วนตัวผมนะ ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกกับยี่ห้อ แต่ว่าเอาราคากับความคุ้มค่าก็พอ
                              อย่าง AMD กับ ATI เนียะ สำหรับผมคิดว่ามันคุ้มราคาดีที่จะนำมาเล่นเกมส์(โดยเฉพาะ)
                              แต่หากว่าจะเอาไปทำเกี่ยวกับโปรแกรม ก็ต้องยกให้ Intel เขาละ เจ้านั้นเขาเก่งทางด้านนี้จริง ๆ
                              เมื่อก่อนก็ใช้ Nvidia นะ แรงดีไม่มีตก แต่มาตอนนี้ราคาของ Nvidia เริ่มไม่คุ้มกับสิ่งที่ได้สักเท่าไหร่
                              เลยหันไปหาเจ้าแดง ตอนนี้ก็ใช้เจ้าแดงอยู่แรงมากมายเลย ^^!
                              -------------------------------------------------------------
                              เช่นเดียวกันผมชอบ nvidia แต่ปัจจุบัน ati เพราะคุ้มกับเงินที่เสียไปมากกว่า
                              เพราะ nvidia แพงไปอะ

ผมชอบ intel + ati ณเวลานี้

Comment

Working...
                              X