Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2600XT เล่น Lost Planet เป็นไงมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2600XT เล่น Lost Planet เป็นไงมั่งครับ

กำลังจะไปสอยตัวนี้มาเพื่อเกมนี้เลย แต่ไปดูผลการเทสมาไม่ค่อยประทับใจเลย
    แล้ว GDDR3 กับ GDDR4 มันต่างกันมากมั้ย แต่ราคามันก็ต่างกัน 2000 อะนะ

ถ้าสนตัวเนี่ยะ อดใจเก็บตังค์อีกหน่อย รอสอยGDDR4 ดีกว่ามั้งงับ

Comment

อีก หนี่งเสียง ถ้าจะเล่นก็เลือก GDDR 4 ไปเลยครับ

Comment

ถ้าคิดจะเล่นนาน อย่าซื้อเลยครับ ไปมองรุ่นที่สูงกว่าดีกว่า

Comment

นั่นสิ

อยากรู้ว่าถ้าเล่น lostplanet แล้วจะเปนไง

Comment

ผมว่าน่าจะเล่นได้พอๆ กับ 8600GT นะครับ เพราะรุ่นนี้ความแรงมันพอๆกัน เพราะ8600GT ผมยังเล่นได้ ลื่นไม่เสียอารมณ์เปิดฟูลได้หมดด้วยยกเว้นAA HD2600 ก็น่าจะเล่นได้นะครับ

Comment

ราคามันต่างกันมากเลยครับ น่าคิดตั้งสองพัน

Comment

ตอนนี้ก็เลือกอยู่เลยครับ

Spark HD2600Pro-DDR3 3800
                Sapphire HD2600-XTDDR3 4800
                Sapphire HD2600-XTDDR4 6100
                Inno I-chill 8600GT 5820

ตัดสินใจไม่ได้ซักที -*- อยากได้ATIเพราะดูหนัง แต่8600GTก็เล่นเกมลื่น

Comment

Originally posted by masaomi View Post
                  ตอนนี้ก็เลือกอยู่เลยครับ

Spark HD2600Pro-DDR3 3800
                  Sapphire HD2600-XTDDR3 4800
                  Sapphire HD2600-XTDDR4 6100
                  Inno I-chill 8600GT 5820

ตัดสินใจไม่ได้ซักที -*- อยากได้ATIเพราะดูหนัง แต่8600GTก็เล่นเกมลื่น

HD2600XT GDDR4 เลยท่านดูหนังแจ่มจริงๆ ตอนที่ซื้อ 8600GT ก็ว่ามันชัดกว่าสมัยที่ใช้ 7900GS แล้วนะ(แต่ยังสู X1950XT ที่เคยใช้ไม่ได้) แต่พอเปลี่ยนมาเป็น HD2600XT นี่การ์ดทั้งหลายที่เคยใช้มากระเด็นไปเลยท่านยอมรับเลยครับตัวนี้ถ้าจะทำ HTPC นี่ไม่ต้องลังเลเลยครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                    HD2600XT GDDR4 เลยท่านดูหนังแจ่มจริงๆ ตอนที่ซื้อ 8600GT ก็ว่ามันชัดกว่าสมัยที่ใช้ 7900GS แล้วนะ(แต่ยังสู X1950XT ที่เคยใช้ไม่ได้) แต่พอเปลี่ยนมาเป็น HD2600XT นี่การ์ดทั้งหลายที่เคยใช้มากระเด็นไปเลยท่านยอมรับเลยครับตัวนี้ถ้าจะทำ HTPC นี่ไม่ต้องลังเลเลยครับ
                    เพราะ...

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      เพราะ...
                      ขอบคุณครับท่านเลยได้รู้เลยว่า UVD เป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

การ์ดจอแบกภาระงานหมูๆไปแต่ผู้เดียว แต่กระนั้นก็ตามมันไม่ต้องต้องผ่าน cpu mainboard(system bus) ram ก่อนส่งจากการ์ดมาอีกครั้ง ดังนั้นทำ"โดยตรง"จึงราบรื่นและภาพเป็นธรรมชาติใกล้เคียงกับต้นฉบับกว่า

ขอตีความเพียงเท่านี้ ผิดถูกขออภัยครับ

Comment

1440x900 0AA + 16XAF Texture Resolution Medium ที่เหลือ High ลื่นครับแต่ถ้าอยากเปิด 4xAA ต้องลดความละเอียดลงเหลือ 1024X768 อันนี้เดโมครับมันอ่อน ดูผลเกมตัวเต็มแล้วเศร้ามากมายครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d=1#post797717
                          Last edited by chillchill; 13 Jul 2007, 00:59:41.

Comment

แต่ทำไมบทความนี้มันตรงกันข้ามหวา

AVIVO HD vs. Purevideo HD: What You Need to Know about High-Definition Video
                            http://www.tomshardware.com/2007/06/..._purevideo_hd/

หรือว่า Driver ยังไม่ดีพอครับครับ รุ่น top อย่าง 1950pro ไม่มี UVD เหรอครับเนี่ย แต่ว่าที่แน่ๆ 2900 ไม่มี UVD แล้วได้รับการปรรับปรุงให้ดีขึ้นใน 2600 เหรอครับ ไม่เข้าใจครับ หาบทความเกี่ยวกับ 2600 ไม่ได้
                            Last edited by iamtheone; 11 Jul 2007, 16:49:14.

Comment

อันนั้นเป็นบทความที่ใช้กับ HD2900XT ที่ไม่มี UVD หน่ะครับผม

UVD มีเฉพาะ HD2600 และ HD2400 เท่านั้นหน่ะครับ

Comment

Working...
                              X