Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า แพคเกจ พวก home//indy//premium ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า แพคเกจ พวก home//indy//premium ต่างกันยังไงครับ

คืออยากรู้ว่า ไอ้พวกแพคเกจ อินเทอรืเน็ทของที่ต่างๆ มันต่างกันยังไงครับ
    อย่างของ maxnet เห้นมี indy premium biz cafe อะไรเงี้ย
    หรือ อย่าง cat มี standard premium litepaq valuepaq ประมาณเนี้ย
    อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไงครับ ??

แล้วถ้าผม่ใช้เน cat standard 2 mอยู่ แล้วเกิดรู้สึกว่ามันปิงเยอะ แล้วเล่นไม่ค่อยเสถียร แล้วถ้าเปลี่ยนไปเล่น premium หรือ อื่นๆ จะดีขึ้นมั้ยครับ? หรือ แค่ใช้เครื่องได้มากขึ้น (ตามสัญญา)กับแถม เราเตอร์แค่นั้น

ขอละเอียดๆก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

เงียบสนิท >_<"

Comment

ผมว่าอัตราการแชร์ต่างกันครับเช่น indy แชร์ 1:20 premium 1:10 อะไรประมาณนี้มั้งครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
        ผมว่าอัตราการแชร์ต่างกันครับเช่น indy แชร์ 1:20 premium 1:10 อะไรประมาณนี้มั้งครับ

ถูกต้องครับ ทุก ISP ใช้หลักการ เดียวกัน แพคเก็ตยิ่งแพงก็ยิ่งเสถียร

Comment

แร้ว จาทำให้ ping น้อยลงด้วยหรือเปล่าครับ??

Comment

Originally posted by prinnv View Post
            แร้ว จาทำให้ ping น้อยลงด้วยหรือเปล่าครับ??
            น้อยครับ

Comment

ของแม๊กจะไม่อยู่ที่อัตราการแชร์ครับ จะเป็นการวิ่งเข้าท่อเกตเวย์แวน ถ้า@homeหรือ@indy จะเข้าเกตเวย์แวน
              ที่117.xxx.xxx.xxx หรือ 222.xxx.xxx.xxx.xxx
              ในส่วนของ@premium @biz @cafe ก็จะเข้าเกตเวย์แวน อีกเกดเวย์หนึ่ง ซึ่งจำมะได้แล้ว

ส่วนอัตราส่วน 1:10,1:20 หรือ 100:100 อะไรเทือกนั้น นั่นมันเมื่อก่อนสมัยเป็นATM DSM
              ที่ต้องนำE1 มาเชื่อมต่อระหว่าง DSM-->AGG-->Bras ซึ่งหมดยุคไปแล้ว
              เด๋วนี้เป็น IP-DSM ซึ่งเชื่อมต่อกับ ระบบ DWDMหมดแล้ว ไม่มีแล้วครับ 1:1 ,1:20 ในการใช้งานจริงๆ
              การกำหนดชนิดโปร กำหนดที่การเลือกเข้าเกตเวย์ครับ
              ปล.ถ้าอยากบิตให้แรง รีเซ็ทให้เร้าเตอร์รับ ไอพีแวนที่ 222.xxx.xxx.xxx.xxx นะตุณภาพมันจะดีกว่า117.xxx.xxx.xxx มากมายครับ(จำคำพูดเค้ามาเล่าให้ฟังน่ะครับ)

Comment

Sale maxnet บอกเองเลยโปร.แพงกว่าก็จำนวนแชร์ น้อยกว่าโปรถูก
                ถ้า้เน้นเสถียรโปร. ที่แพงกว่าดีกว่าแน่นอนเพราะ ค่าอัพโหลดก็มากกว่าเป็นเท่าตัวแล้ว

เช่น indy = 2048/512 590 บาท
                indy = 4096/512 1000 บาท

premium = 2048/1024 1090 บาท

Comment

แล้ว maxnet นี่ดีไหมท่าน มีปัญหาไรมั่งไหมว่าจะติด indy ดีไหมหรือไปใช้ของ true ดีกว่า พอดีไม่ชอบ true อ่ะเลยไม่ค่อยอยากใช้

Comment

Originally posted by por504 View Post
                    แล้ว maxnet นี่ดีไหมท่าน มีปัญหาไรมั่งไหมว่าจะติด indy ดีไหมหรือไปใช้ของ true ดีกว่า พอดีไม่ชอบ true อ่ะเลยไม่ค่อยอยากใช้

แล่้วแต่พื้นที่ ครับ ไม่แน่ไม่นอน

บางพื้นที่ดี แต่อบางพื้นที่อาจไม่ดี

ต้องลองเอาครับ หรือ หาถามเอาแถวๆบ้าน

Comment

Working...
                    X