Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้นิดหนึ่งนะครับ M4A785TD-V Evo ทำ crossfire ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้นิดหนึ่งนะครับ M4A785TD-V Evo ทำ crossfire ได้มั้ยครับ

ถามผู้รู้นิดหนึ่งนะครับ M4A785TD-V Evo ทำ crossfire ได้มั้ยครับ
    พอดีจะซื้อการ์ดจอ เลยอยากถามผู้รู้อะครับ
    ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    สมมติว่า มี GTS250 1ตัว กับ 4770 CF อันไหนจะแรงกว่ากันอะครับ

crossfire ได้แบบ 16+4 แล้วต้องหาบริจน์ครอสฟายด้วย

เรื่องการ์ดไม่มีความเห็น
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

ได้คับ แต่ประสิทธิภาพไม่รู้ออกมายังไง ให้ดีสัก 8+8 ก็ยังดีคับ นี่ 16+4

Comment

Originally posted by tor_za View Post
        crossfire ได้แบบ 16+4 แล้วต้องหาบริจน์ครอสฟายด้วย

ตามท่านพี่ไปครับ

Comment

Originally posted by tor_za View Post

ขอบคุณครับ งัั้้นขอถามอีกข้อนะครับ ผมไม่รู้เรื่องจริงๆ
          ไอที่ Crossfire 16+4 มันเป็นยังงัยอ่ะครับ ถ้าเทียบกับ มี gts250 เอา gt220 มาทำ Physx อันไหนจะเวิคกว่ากันครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
            ได้คับ แต่ประสิทธิภาพไม่รู้ออกมายังไง ให้ดีสัก 8+8 ก็ยังดีคับ นี่ 16+4
            8+8 = 16
            16+4 = 20
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

8+8 = 16
              16+4 = 20
              o_O"

Comment

คือเรื่องครอส เนี่ย พึ่งความสามารถที่ ชิปเว็ท อย่างเดียวเลยครับ 785 จะวิ่งแค่ 16+4
                แต่ถ้าเป็นพวก 790 จะวิ่งที่ 16+16
                3ตัว16+16+8
                4ตัว4+4+4+4

Comment

8+8 = 16
                  16+4 = 20
                  ง่ะ เพิ่งรู้ CF ใช้สูตรเทพได้ด้วย
                  ขอบคุณท่านต่อมากคับ

Comment

ถ้าเอา 5770 เป็นการ์ดหลัก มันจะวิ่ง x16 ใช่ไหมครับ

แล้วเอา 8800 สำหรับ Physx มันจะวิ่ง x4 ผมเข้าใจถูกไหมครับ ?

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                      ถ้าเอา 5770 เป็นการ์ดหลัก มันจะวิ่ง x16 ใช่ไหมครับ

แล้วเอา 8800 สำหรับ Physx มันจะวิ่ง x4 ผมเข้าใจถูกไหมครับ ?
                      ทำ PhysX มันไม่ได้เพิ่มความแรงนี่คับ แค่ได้ PhysX ของพี่เขียวมาใช้เอง

Comment

ขอถามท่านรู้หน่อย ผมมี pwc4850 จะทำ PhysX เอาตัวไหนของค่ายเขียวมาทำดีที่ไม่แพง และเห็นผลครับ

Comment

Originally posted by mibsut View Post
                          ขอถามท่านรู้หน่อย ผมมี pwc4850 จะทำ PhysX เอาตัวไหนของค่ายเขียวมาทำดีที่ไม่แพง และเห็นผลครับ
                          GT220
                          sigpic

Comment

อย่า เราเตือนแล้ว

Comment

ถ้าซื้อการ์ด Nvidia เอามาทำ PhysX ในบอร์ดรุ่นนี้หา ATI รุ่นเดียวกัน CF น่าจะดีกว่านะครับ

Comment

Working...
                              X