Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง WindowsVISTA แล้วเล่นเกมส์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง WindowsVISTA แล้วเล่นเกมส์ไม่ได้

มีใครเคยซื้อ Windows VISTA มาลงแล้วบ้างครับ แล้วลงเกมกันได้หรือป่าว

คือว่าวันก่อนผมซื้อวินโด้วิสต้ามาลงแทนxp ก็โอเคนะ โปรแกรมลงได้ส่วนใหญ่เล่นได้

แต่ที่สำคัญเลยคือเกมส์ลงแล้วเล่นไม่ได้เลยอะคับ เป็นเพราะ dx10 หรือป่าว

หรือว่าสเปคเครื่องไม่รับ(p42.9 ram1G vga128 fx5200) หรือว่าเกมส์ไม่รับวิสต้า

(nfs carbon/yulgang/audition)แต่มีเกมส์เครื่องบินเก่าๆดันลงแล้วเล่นได้ด้วยแค่เกมเดียว

หรือว่ากาดจอเล่นไม่ได้ หรือว่าไรใครรู้แน่นอนบ้างครับ

พอจะมีใครรู้บ้างหรือป่าวว่าทำไงลงวิสต้าได้แล้วจะเล่นเกมได้ด้วย ต้องทำไงบ้างครับ

รบกวนผู้รู้ในเว็บนี้ช่วยแนะนำเพิ่มเติมทีนะครับ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ ขอบคุณมากคับ....

เกจิอาจารย์ overclockzone ช่วยตอนทีนะครับ รออยู่อยากรู้มากๆเลยครับ

Comment

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ตัวล่าสดที่ลองคือ RC2 เกมที่ลอง ก็ WarCraft 3 Dota ... DMC3 ... POP ... BF2142 ... Sim2 ... SimCity4 ... HL2 ... Emuต่างๆ เคยลองแค่เนี้ย เล่นได้ไหลลื่น

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
        ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ตัวล่าสดที่ลองคือ RC2 เกมที่ลอง ก็ WarCraft 3 Dota ... DMC3 ... POP ... BF2142 ... Sim2 ... SimCity4 ... HL2 ... Emuต่างๆ เคยลองแค่เนี้ย เล่นได้ไหลลื่น
        เอาโปรแกรมเบ็นมากซ์ต่าง ๆเปรียบเทียบกันให้ดูหน่อยซิครับ ว่ามันต่างกันยังไง หรือเล่าให้ฟังตามประสบการณ์ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
          เอาโปรแกรมเบ็นมากซ์ต่าง ๆเปรียบเทียบกันให้ดูหน่อยซิครับ ว่ามันต่างกันยังไง หรือเล่าให้ฟังตามประสบการณ์ก็ได้ครับ
          ขอโทษนะครับ...ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วเลยลองหัยไม่ได้
          ----------------------------------------
          ตอนที่ลอง ส่วนใหญ่ก็ปกติครับ มีกระตุกบางที
          มี BF2142 กระตุกเยอะหน่อย โหลดก็ช้ามาก
          ไม่รู้เป็นที่วินโดวหรือเปล่า เพราะว่า ตอนเล่นบน XP มันไม่กระตุก

Comment

Working...
          X