Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce GTX 280 & GTX 260 Gaming Performance

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce GTX 280 & GTX 260 Gaming Performance

แร๊งงงแรงง

CJ sent us a performance chart comparing Radeon HD 3870 X2 against the GeForce GTX 280 and GTX 260 on some of the games out there. Although, the benchmarks are done internally by Nvidia but it is probably conclusive to compare GTX 280 and GTX 260 here. The drivers for GeForce GTX 200 cards is the upcoming GeForce Release 177 while the drivers for 3870 X2 is a rather old Catalyst 8.3.

ลืมลงที่มา

http://sg.vr-zone.com/articles/GeFor...ance/5817.html
    Last edited by ARES; 1 Jun 2008, 15:09:22.

แล้วทำไม ไอ้2บริษัทนี้ มันไม่จับมาเทียบกับรุ่นใหม่ เหมือนกัน ว่ะ

ในห้อง AMD ก็เอา 4850 เทียบกับ 9800GX2 GX2 ก็แพ้ไม่เป็นเท่า

ไม่เข้าใจ ทำไมไม่จับ 4850ชนกับ GTX280 ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย

พอกันทั้ง 2 ค่าย แถม ได้เวปที่เทส รู้ทั้งรู้ แต่ก็เทส

คนที่ซวยคือ ผู้บริโภคนี่แหละครับ

Comment

รอมันคลอดตัวเป็นๆก่อน ค่อยเถียงกันอีกที อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        แล้วทำไม ไอ้2บริษัทนี้ มันไม่จับมาเทียบกับรุ่นใหม่ เหมือนกัน ว่ะ

ในห้อง AMD ก็เอา 4850 เทียบกับ 9800GX2 GX2 ก็แพ้ไม่เป็นเท่า

ไม่เข้าใจ ทำไมไม่จับ 4850ชนกับ GTX280 ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย

พอกันทั้ง 2 ค่าย แถม ได้เวปที่เทส รู้ทั้งรู้ แต่ก็เทส

คนที่ซวยคือ ผู้บริโภคนี่แหละครับ
        ใจเย็นท่าน คงเป็นข้อมูลแบบคร่าวๆนะ เพราะอาจจะยังติด NDA กันอยู่ทั้งคู่

แต่ถ้าที่ ATI โม้ไว้ไม่ใช่ราคาคุย งานนี้มีเสียวนะ 4870X2 น่าจะไปฟัดกับ GTX280 ได้แบบสูสี ก็คงอยู่ที่ราคาอ่ะครับ ว่าจะตั้งกันแบบไหน

Comment

มันจะแรงกันไปถึงไหนละเนี่ยเห็นแล้วหนาวเพราะไม่มีตังซื้อ^^

Comment

กราฟดูแล้ว misleading จิงๆ เริ่มจาก 0.8 ...

Comment

ผมว่า NVIDIA เยี่ยมกว่านะ
              เพราะผมใช้ STRIKER II รอมันถูกๆ จะได้เอามา SLI ซะให้ไฟทั้งหมู่บ้านดับเวลาเปิดคอมพ์
              ฮ่ะๆ...เอิ๊ก..
              (แล้วมันเกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย)

Comment

เห็นใหมครับว่ากราฟมันตลก ของATI ขั้นมาแค่1.0เอง ทุกเกมส์ด้วยนะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ถูก ครับ ผมเห็นด้วย

Comment

เสีย ตังงงงง

Comment

Originally posted by ARES View Post
                      ใจเย็นท่าน คงเป็นข้อมูลแบบคร่าวๆนะ เพราะอาจจะยังติด NDA กันอยู่ทั้งคู่

แต่ถ้าที่ ATI โม้ไว้ไม่ใช่ราคาคุย งานนี้มีเสียวนะ 4870X2 น่าจะไปฟัดกับ GTX280 ได้แบบสูสี ก็คงอยู่ที่ราคาอ่ะครับ ว่าจะตั้งกันแบบไหน
                      ไม่ได้โวยอะไรหรอกครับ

เพียงแต่รู้สึกว่า ทุกบริษัทใช้ การตลาดเข้า อัดกันมากจนลืม ผลประยชน์ ของคนซื้อ มากไปครับ
                      เป็นเหมือนกันหมด เกือบทุกยี้ห้อเลย ครับ

ถ้ามีตัวเลือกที่ 3 ที่ มันดีกว่า ผมก็ซื้อไปนานแล้วครับ

แต่มันไม่มีมันก็ต้อง ทำใจเลือกเอามาใช้ครับ

หลังๆผมเริ่มรู้สึกแบบนี้นะครับ

Comment

รอชมต่อไป

Comment

0.8 - 2.4 กระดิกขึ้นที่ละ .2 นี่มันหน่วยวัดอะไรมิทราบ

Comment

มันมั่วครับเพราะของจริงแรงกว่านี้...เง้อ

Comment

ไม่ได้โวยอะไรหรอกครับ

เพียงแต่รู้สึกว่า ทุกบริษัทใช้ การตลาดเข้า อัดกันมากจนลืม ผลประยชน์ ของคนซื้อ มากไปครับ
                              เป็นเหมือนกันหมด เกือบทุกยี้ห้อเลย ครับ

ถ้ามีตัวเลือกที่ 3 ที่ มันดีกว่า ผมก็ซื้อไปนานแล้วครับ

แต่มันไม่มีมันก็ต้อง ทำใจเลือกเอามาใช้ครับ

หลังๆผมเริ่มรู้สึกแบบนี้นะครับ
                              ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน
                              เทคโนโลยีอ่ะปีหนึ่งพัฒนากันกี่ครั้ง
                              แต่เงินเดือนนี่ปีหนึ่งพัฒนากันกี่ตังค์

แล้วไอ้การแข่งขันกันทางเทคโนโลยีอ่ะมันดี
                              แต่ปัจจัยก็ต้องSupportด้วย
                              ไม่ใช่แข่งกันแรงแล้ว Board เก่าๆใส่ไม่ได้
                              แล้วมันช่วยโลกที่กะลังร้อนขึ้นตรงไหนในเมื่อ
                              ขยะอีเลคทรอนิคเพิ่มมากขึ้น
                              T-T

Comment

Working...
                              X