Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 9600GT เล่น rag ค้างครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 9600GT เล่น rag ค้างครับ ช่วยที

Galaxy 9600GT เล่น rag ค้างครับ ช่วยที ค้างแบบว่าจอค้างไปเลยไม่ blue screen น่ะ ใครเปนบ้าง -*-

ตัวนี้เลย เกมอย่างอื่น เล่นลื่นหมด ยกเว้น ragnarok นี่แหละ -*-+ ลง driver ล่าสุดก้อแล้ว ลดก้อแล้ว เปลี่ยนก้อแล้ว -*- ค้างครับ เข้าเกมแล้วค้างทั้งเครื่องเลย งง มาก-*- ช่วยผมทีครับ ทำไงดี
    spec
    Q6600 G0
    kingston 4 GB (2x2G)
    Galaxy 9600GT
    Gigabyte EP35C-DS3-R
    Last edited by nutneaw; 6 Jun 2008, 00:04:25.

ลงเกมใหม่ดิครับ

Comment

สาเหตุเพราะเครื่องแรงเกินเกมน่ะครับ อิอิ ล้อเล่นน่ะ

Comment

1.ความร้อน
        2.เปลี่ยน driver
        3.เปลี่ยน windows
        4.ลงใหม่

ที่เหลือไม่รู้แล้วววว

Comment

น่าจะเป็นที่ตัวเกม ผมก็ค้างเหมือนกัน ตอนที่เล่น ถ้าเปิดทิ้งไว้นะ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
            น่าจะเป็นที่ตัวเกม ผมก็ค้างเหมือนกัน ตอนที่เล่น ถ้าเปิดทิ้งไว้นะ
            เป็น คล้ายๆ ผมเลย ตอนนี้ผมใช้ 7200gs ตัวเกมไม่ตุกนะ เเต่ เล่นไปสักพักจาค้าง............................ เกมอื่น เล่น ยันเช้ายังไม้ค้างครับ ลอง ดู ละ งง

สงสัย คิดว่า กับตัวเกม มั้ง ครับ ไม่เเน่ จัย นะครับ

Comment

ผมก็ใช้ 9600GT อยู่นะ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร เฟรมเรต 200+

ค้างแบบไหนครับ ค้างแล้วเกมส์หลุดออกมา error Rag.exe ป่าว ถ้าเป็นที่ตัวนี้เกิดจาก DATA ของเกมส์ สาเหตุจากการโหลดแพทแล้วไม่สมบูรณ์

แนะนำ หาตัวเกมส์มาลงใหม่ครับ

Comment

บางที จขกท อาจจะเปิด บอทก็ได้นะครับ โดยที่ run silent server ตัวนี้แหละ ทำให้ เครื่องค้าง
                RO มีปัญหากับ พวก vista sp ด้วยครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                  บางที จขกท อาจจะเปิด บอทก็ได้นะครับ โดยที่ run silent server ตัวนี้แหละ ทำให้ เครื่องค้าง
                  RO มีปัญหากับ พวก vista sp ด้วยครับ
                  เป็นไปได้ครับ

Comment

Copy รูปผมมา เดะๆ เลยนิครับ อิอิ งง เลย แล้วใช้ดีไหมครับกำลังมองตัวนี้อยู่ราคา 5400 บาท แพงไปไหมครับ
                    อ้างอิง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=216150

Comment

มันค้างไปเลยอะครับ ลงวินโด้ใหม่ยังไงก้อแล้ว ค้างครับ แต่ผมซื้อมา 4950 น่ะ อิอิ

Comment

ลงใหม่หมด เพราะผมก็เคยค้าง ผมใช้ xfx 8600 gt ก็คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่การ์ด จอ
                        ที่ค้างนะเพราะ ตัว เอนตี้ไวรัสครับ ให้สังเกตุ เวลามันขึ้นความ ล่างขวา ขึ้นปุ้บ ค้างเลย ต้องปิดออโต้อัพเดท ถึงจะไม่ค้าง อัพเดท ตัวเอนตี้ นะ ลองดู 2จอ โอกาศ ค้างสูงมาก ให้สังเกตุครับ เวลา เครื่องผมจะมองหาสิ่งผิดปรกติ สังเกตุ เครื่องคุณ ก็ สังเกตุ นิดก่อนที่จะค้าง ว่าเป็นเพราะ อ่ะไร อะไรเปลียนแปลง

ผมใช้ eset นะ

Comment

ซื้อที่ไหนครับ ถูกจัง จะได้ตามไปสอย

Comment

เกมส์ อย่างนี้ เห้อ ไม่อยากด่ามัน

มันเป็นที่ตัวเกมส์ ครับ ตัวเกมส์มี โปรแกรม โล่ อะไรของมันนี่แหละ ตัวนี้แหละครับสร้างปัญหา ลองปิด sidebar ดูก่อน ถ้าอยากเล่น จริง ๆ ก็ลงวินโด้ XP ตัวไม่เกิน 2006 อะครับเล่นได้แน่

ที่ร้านผมเล่นได้ปกติ แต่ ต้องใช้ แพท ที่ผมสะสม มาตลอด 4 ปี ก๊อปปี้ มาช่วยไว้ แผ่นที่มาใหม่ ๆ หรือโหลดจากเวป ก็ยังจะเล่นไม่ได้เอา ไม่อยากบอก ว่า ห่วย จริง ๆ

กลายเป็นบริษัท ที่ไม่ได้ทำรายได้เข้าร้านอย่าเต็มเม็ดเต็มหน่วยเท่าที่ควร แต่กลับต้องมาเสียค่าสมาชิกรายปีอีก ค่าไอพีโบนัส บ้า ๆ

ส่วนเกมส์ที่ทำร้านได้ เป็นพวก Dot a SF Audition แทน

ส่วนเกมส์เก็บเลเวล อื่น ๆ ไม่ขอพูดถึง เพราะ กระแส มันซาลงไปมาก เกมส์ไหนมีบอทก็มีคนเล่นเยอะ

อย่าบ่นมากกว่านี้อีก แต่แค่นี้พอหอมปากหอมคอ ดีก่า อิอิ

ปล. ผมเลิกเสียค่าสมาชิกรายปี มา ตั้งแต่ ปี 48 แล้วครับ.

Comment

ตัวเกมมันไม่น่าจาซับพอทกะไดร์เวอร์มั้งงับ

Comment

Working...
                              X