Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 ทำไมวิ่งแค่นี้เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 ทำไมวิ่งแค่นี้เองครับ

ตรง Core Speed วิ่งแค่ 1210.0MHz เองครับ

คือผมไม่รู้จริงๆ

ขาย E5200 @2.50Ghz คลิ๊ก ด่วน

แล้วจะรู้ -..-

Comment

เข้า Bios ไปปิด C1E กับ EIST ครับ

มันเป็นเทคโนโลยีประหยัดพลังงานของ Intel ชื่อ Enhance Intel Speed Step
      ซึ่งจะลดตัวคูณลงไป ทำให้ CPU วิ่งด้วยความเร็วต่ำลง แต่จะช่วยประหยัดไฟ และลดความร้อนลง
      และเมื่อมีการโหลด มันก็จะทำงานที่ความเร็วเต็มตามปกติของมัน

ถ้าไม่ต้องการก็ไปปิดมันครับ มันก็ะวิ่งที่ความเร็วเต็มตลอด
      แต่เปิดไว้ก็ดีนะครับ ลดโลกร้อนได้เลยนะ อิอิ

Comment

Originally posted by nununu View Post
        เข้า Bios ไปปิด C1E กับ EIST ครับ

มันเป็นเทคโนโลยีประหยัดพลังงานของ Intel ชื่อ Enhance Intel Speed Step
        ซึ่งจะลดตัวคูณลงไป ทำให้ CPU วิ่งด้วยความเร็วต่ำลง แต่จะช่วยประหยัดไฟ และลดความร้อนลง
        และเมื่อมีการโหลด มันก็จะทำงานที่ความเร็วเต็มตามปกติของมัน

ถ้าไม่ต้องการก็ไปปิดมันครับ มันก็ะวิ่งที่ความเร็วเต็มตลอด
        แต่เปิดไว้ก็ดีนะครับ ลดโลกร้อนได้เลยนะ อิอิ
        ลด โลกร้อน ได้แบบเห้นผล มั้ยท่าน

Comment

ผมว่าถ้าท่าน OC ก็ ปิดถ้าไม่ OC ก็เปิดไว้ ถนอม CPU ดีกว่าขายต่อราคาไม่ตก อิอิ

Comment

Working...
          X