Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 9600GT 512 บุกที่เซียร์แล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 9600GT 512 บุกที่เซียร์แล้วคับ

เห็นที่ร้าน jib ขายอยู่ 6850 คับ

ใครสนใจก็สอยมารีวิวได้เลยคับ

สวยสุดยอดครับ

Comment

Sink แบบนี้เดี๋ยวก็มีปัญหาความร้อนกวนใจอีก รอการออกแบบใหม่ๆดีกว่าครับ เช่น Zalman Edition หรือแบบอื่นๆ หรือดูยี่ห้ออื่นๆว่าจะมีอะไรใหม่ๆออกมา

Zelman Edition

Silent Pipe Edition

Comment

ของ กีกา เคยใช้ ภาพแตก ผมเลย ไม่เล่นของ กีกาเลย
        เดียวนี้ ดียังคับ

Comment

เลข 9 เลขสวยด้วยนะ

ได้มาเล่นคอมพานี่ น่าจะแจ่มนะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            เห็นที่ร้าน jib ขายอยู่ 6850 คับ

ใครสนใจก็สอยมารีวิวได้เลยคับ

ขอนแก่นเริ่มบุกนานแว้ว 6900 บาท แพงกว่า 50 เป็นค่ารถละกัน

Originally posted by God_Hand View Post
            Sink แบบนี้เดี๋ยวก็มีปัญหาความร้อนกวนใจอีก รอการออกแบบใหม่ๆดีกว่าครับ เช่น Zalman Edition หรือแบบอื่นๆ หรือดูยี่ห้ออื่นๆว่าจะมีอะไรใหม่ๆออกมา
            ปัญหาความร้อนกวนใจขอโทษเถอะครับเล่นมาหลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาความร้อนเลย
            9600GT เรื่องการจัดการความร้อนดีกว่า 8800GT ครับ
            Sink Ref เคยเจอปัญหาใน 8800GT แต่ใน9600GT ไม่มีปัญหาแถมพัดลมไม่ดังหนวกหูด้วย
            Last edited by Khow; 28 Feb 2008, 13:31:33.

Comment

Originally posted by ProOz View Post
              ของ กีกา เคยใช้ ภาพแตก ผมเลย ไม่เล่นของ กีกาเลย
              เดียวนี้ ดียังคับ
              หลังจากนั้นมาก็ใช้วัสดุคุณภาพ UD2 ผมว่า Ok ครับ ของมันต้องลองครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                ขอนแก่นเริ่มบุกนานแว้ว 6900 บาท แพงกว่า 50 เป็นค่ารถละกัน
                ไวดีจัง แจ่มๆชอบกล่อง

Comment

Originally posted by Khow View Post

ปัญหาความร้อนกวนใจขอโทษเถอะครับเล่นมาหลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาความร้อนเลย
                  9600GT เรื่องการจัดการความร้อนดีกว่า 8800GT ครับ
                  Sink Ref เคยเจอปัญหาใน 8800GT แต่ใน9600GT ไม่มีปัญหาแถมพัดลมไม่ดังหนวกหูด้วย
                  ผมว่าค่ารถเกิน 50 นะ

ใช้แล้วเป็นไงบ้างท่าน

Comment

ต้องรอดูผลทดสอบและดูกระทู้ที่คนมาบ่นหลังจากที่ซื้อ Lot แรกๆไปแล้วครับ
                    ลอง OC ยังครับว่า 9600GT ความร้อนสูงขี้นเท่าไรเมื่อเทียบกับ Sink Zalman ดีไม่ดีตัวหลังๆมี Turbo Force Ultra 30% คุ้มกว่าตัวเดิมๆครับ แถม 8800GT เห็นไหมครับ ว่ามี Chipset GAMER HUD OC ได้อีก 10% จากเดิม 30% หากมีลง Nvidia 9600GT ด้วยผมว่าขายระเบิดครับ

ปล Zalman ไม่มีเสียงนะครับ ผมใช้อยู่

Comment

เป็นเด็กขอนแก่นนี่เอง ผมจบ แก่นนคร + สาธิตมหาวิยาลัยของแก่น แล้วท่านจบที่ไหนละบ้านอยู่ ขก นิ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post

อะไรไม่รู้ แต่กล่องสวยจริง ๆ

Reference Sink ก็ไม่น่าเอามาคล็อคเท่าไหร่อยู่แล้วครับ
                        ว่าแต่การ OC การ์ดจอ ก็ไม่ใช่จะเร็วขึ้นแบบมีนัยสำคัญอะไรนักหนานิ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                          ต้องรอดูผลทดสอบและดูกระทู้ที่คนมาบ่นหลังจากที่ซื้อ Lot แรกๆไปแล้วครับ
                          ลอง OC ยังครับว่า 9600GT ความร้อนสูงขี้นเท่าไรเมื่อเทียบกับ Sink Zalman ดีไม่ดีตัวหลังๆมี Turbo Force Ultra 30% คุ้มกว่าตัวเดิมๆครับ แถม 8800GT เห็นไหมครับ ว่ามี Chipset GAMER HUD OC ได้อีก 10% จากเดิม 30% หากมีลง Nvidia 9600GT ด้วยผมว่าขายระเบิดครับ

ปล Zalman ไม่มีเสียงนะครับ ผมใช้อยู่
                          ผมลอง oc ดูแล้วครับไม่ได้มีปัญหาอย่างที่ว่าสักเท่าไหร่
                          แต่การนำเสนองานของคุณผมบอกตรงๆไม่ชอบครับ ผมก็ซื้อ lot แรกทำไมจะไม่รู้
                          แต่การที่อ้างโน่นนี่นั่นหลายๆอย่างที่มันไม่สมเหตุสมผลสักเท่าไหร่
                          แล้วที่สำคัญมีใคร oc ตลอดเวลาสำหรับ ref card
                          ส่วนการใช้งานลื่นดีสมราคา แต่ที่จะบอกคือ GB ที่ขอนแก่นยังไม่มีขายตอนนี้มีแต่รูป
                          ถึงมีขายก็เป็น ref card เหมือนกันซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ
                          ปล.ผมก็จบแก่นนครฯ
                          Last edited by Khow; 28 Feb 2008, 15:35:54.

Comment

ดีจัง ท่านสอยร้านไหนเหรอครับ อยู่สารคาม ยังไม่มีมา เลย

แต่ตอนนี้ เล็งๆ ของ พี่ spark ไว้ เห็นถูกกว่า ไม่รู้จะต่างกันเยอะไหม

Comment

ฝากตังมาก็ได้เดี๋ยวผมไปดูที่ PC outlet ก่อนว่ามีอย่างอื่นมั้ย
                              ปล. Gigabyte ที่ขอนแก่นส่วนใหญ่มีแต่ประกัน Scanner เลยไม่ค่อยมีใครสนใจนอกจากว่ามันราคาถูก ประกัน scanner ผมไม่จับอีกเป็นครั้งที่2 เข็ดเคลมไปแล้วเอา VGA ผมไปหมักไว้เป็นเดือนๆ
                              ตัว ref card พัดลมหน้าเคสยังดังกว่าเลยครับ ไม่มีเสียงรบกวนใจยกเว้นจะปรับให้พัดลมหมุนสูงๆถึง 150% (ยิ่งกว่า 100%)
                              เดิมๆมันก็ไม่ร้อนหรอกเล่นเกมก็ประมาณ 55 ถือว่าทำได้ดีสำหรับ ref card
                              Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:50:18.

Comment

Working...
                              X