Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมวัดอุณหภูมิ Cpu ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมวัดอุณหภูมิ Cpu ไหมคับ

แนะนำหน่อยนะคับ เอาแบบเชื่อได้ 80 - 100 เปอร์นะคับ
    ตอนนี้ บอร์ดมันฟ้อง 60 องศาแล้วคับ

ป.ล. ใช้ Arctic Cooler Frezzer 64 Pro คับ

Sissoftware ก็ดูได้ กดที่mainboard

Speedfan ก็ใช้ดูได้

Comment

โปรแกรมวัดอุณหภูมิมันก็อิงเซนเซอร์บนเมนบอร์ดทั้งนั้นแหละครับ ลองถ้าเซนเซอร์เพี้ยน โปรแกรมมันก็เพี้ยนครับ ซึ่งปกติเซนเซอร์มันก็เพี้ยนได้นิดหน่อยอยู่แล้ว ถ้าจะเอาโปรแกรมก็แนะนำ MotherboardMonitor กับ SpeedFan ครับ ส่วนใครใช้DFIก็ใช้SmartGuardian ถ้ามีโปรแกรมแถมมากับเมนบอร์ดก็ใช้ตัวนั้นไปเลยก็ได้ครับ

Comment

แล้วถ้าเซ็นเซอร์เพื้ยนนี้มีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรคับ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
          แล้วถ้าเซ็นเซอร์เพื้ยนนี้มีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรคับ
          จะแก้ยังไงล่ะครับ สงสัยคงต้องเปลี่ยนบอร์ดอ่ะจิ

Comment

Working...
          X