Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเสปกให้ทีครับว่าเป็นไง(เล่นเกมส์AMD100%)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเสปกให้ทีครับว่าเป็นไง(เล่นเกมส์AMD100%)

มี AMD Sempron 2800+
    เอา M/B Chaintech SK8T800-R หรือ Chaintech VNF3-250 (AMD-754) ดีครับ
    มี RAm DDR 256 MB 333*2 แล้ว
    มี HDD 40 Gb *2 แล้ว
    การ์ดจอ เอาตัวไหนดีครับงบการ์ดจอ 3000 ครับ
    จะเล่น เดวิวเมคาย 3 นิดฟอสปีดคาบอน คิดว่าเป็นไงครับจะลื่นไหม(เอาในระดับดีหน่อย)

ช่วยดุไม่ใช่หรอกครับ ช่วยจัดต่างหาก
    ขอสมัครเป็น เด็ก AMD ครับ

Comment

แหมสเปคเราพอกันเลยขอฟันธงครับ "ไม่ได้จิงครับลองแล้ว"

Comment

เอา M/B Chaintech SK8T800-R หรือ Chaintech VNF3-250 (AMD-754) ดีครับ---------------ไม่เอาทั้งคู่ครับ ต้อง DFIX4 หรือ ASUS K8N4-E ชุดนี้ภเ่ไม่ OC ไม่แรงเท่าไรครับ มันต้องพึ่งบอร์ดแบบนี้ถึงจะแรงครับ
        การ์ดจอ เอาตัวไหนดีครับงบการ์ดจอ 3000 ครับ-------------CHANTECH GF7300GT ครับ 2900
        จะเล่น เดวิวเมคาย 3 นิดฟอสปีดคาบอน คิดว่าเป็นไงครับจะลื่นไหม(เอาในระดับดีหน่อย)--------ระดับปกติไม่มีสดุดครับ

อนาคตหาแรมมาเพิ่มครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เอา M/B Chaintech SK8T800-R หรือ Chaintech VNF3-250 (AMD-754) ดีครับ---------------ไม่เอาทั้งคู่ครับ ต้อง DFIX4 หรือ ASUS K8N4-E ชุดนี้ภเ่ไม่ OC ไม่แรงเท่าไรครับ มันต้องพึ่งบอร์ดแบบนี้ถึงจะแรงครับ
          การ์ดจอ เอาตัวไหนดีครับงบการ์ดจอ 3000 ครับ-------------CHANTECH GF7300GT ครับ 2900
          จะเล่น เดวิวเมคาย 3 นิดฟอสปีดคาบอน คิดว่าเป็นไงครับจะลื่นไหม(เอาในระดับดีหน่อย)--------ระดับปกติไม่มีสดุดครับ

อนาคตหาแรมมาเพิ่มครับ
          ASUS K8N4-E........ราคาเท่าไหร่หรอครับเอาบอร์ดไม่เกิน 2000 ได้ไหม 754,AGP8X,DDR*3 อ่ะครับ
          การ์ดจอ ok แหละเอาตัวที่คุณว่าแหละ เหลือเมนบอร์ด อยากได้ถูกๆเพราะงบน้อยจะเอาไว้เล่นเกมส์เดวิวเมคาย 3 นิดฟอสปีดคาบอน

Comment

K8N4-E.เป็น PCI-E ไม่ใช่ AGP ครับ 2200 มั้งครับ
            OC มากครับ แต่ไม่สน DFI เหรอแรงนะ

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
              ASUS K8N4-E........ราคาเท่าไหร่หรอครับเอาบอร์ดไม่เกิน 2000 ได้ไหม 754,AGP8X,DDR*3 อ่ะครับ
              การ์ดจอ ok แหละเอาตัวที่คุณว่าแหละ เหลือเมนบอร์ด อยากได้ถูกๆเพราะงบน้อยจะเอาไว้เล่นเกมส์เดวิวเมคาย 3 นิดฟอสปีดคาบอน
              แล้ว
              Asus K8V-X SE เป็นไงครับ จะดีเท่า ASUS K8N4-E เพราะถูกดี 1800 กว่าๆ
              ถ้ามีตัวดีกว่านี้แล้วถูกๆไม่เกิน 1800หรือ2000ก็ชวยแนะนำที งบน้อยจริงๆ

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
                แล้ว
                Asus K8V-X SE เป็นไงครับ จะดีเท่า ASUS K8N4-E เพราะถูกดี 1800 กว่าๆ
                ถ้ามีตัวดีกว่านี้แล้วถูกๆไม่เกิน 1800หรือ2000ก็ชวยแนะนำที งบน้อยจริงๆ
                ไม่ OC ไม่ต่างครับ OC เมื่อไร ต่างเห็นๆครับ

Comment

Asus M/B K8V-X SE เป็นไงรับมันถูกอะผมงบน้อย หรือมันไม่ดีช่วยเปลี่ยนให้หน่อยถ้าไม่ดี ราคา1800-2000 ครับ เป็นAGP8X ถ้าได้ *3DDR ยิ่งดีชอบๆครับผมชอบมี 6600 ตัวหนึ่งล้วจะเปลี่ยน 7300หรืออาจ 7600 ถ้าไม่ถึง 3000 จะเอา 7600

Comment

K8N ธรรมดาครับ ไม่เกิน 2000 AGP ตามสเปคครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไม่ OC ไม่ต่างครับ OC เมื่อไร ต่างเห็นๆครับ
                      แล้วตัวไหนดีล่ะครับ ถุกๆหน่อย....กะ OC อยุ่เมือนกัน

Comment

DFI ชือเต้มๆว่าไรหรอครับจะไปดูราคาแถวบ้าน
                        แล้วมี AGP ป่าวล่ะ ราราวๆเท่าไหร่
                        Last edited by ergonomics; 20 Dec 2006, 20:29:01.

Comment

ที่ว่า CHANTECH GF7300GT ครับ 2900....... เป็น AGP8x หรือปล่าวครับตอบด้วย
                          แล้วมีของ ATI ตัวไหนบ้าง ที่ไกล้เคียงหรือเทียบเท่าทั้งคุณภาพและราคา ของ GF7300GT บ้าง
                          แนะนำทีครับเผื่อราคามันอาจถูกกว่า ของเป็น AGP8X รับด่วนๆจะไปหาของแล้ว
                          Last edited by ergonomics; 20 Dec 2006, 22:51:15.

Comment

DFI ชือเต้มๆว่าไรหรอครับจะไปดูราคาแถวบ้าน
                            แล้วมี AGP ป่าวล่ะ ราราวๆเท่าไหร่
                            DFI นี้แหละครับ ชื่อเต็มๆ

CHANTECH GF7300GT ครับ 2900.เป็น PCI-E ครับ ไม่ไช่ AGP

ถ้าต้องการ บอร์ด OC +AGP ก็ตามที่บอก ASUS K8N ครับ ดีมากครับ 2000 ซื้อได้ครับ

Comment

Working...
                            X