Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ของ Notebook Benq joybook S41 322 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ของ Notebook Benq joybook S41 322 คับ

คือผม ใช้ Notebook Benq joybook S41 322 ลง OS เป็น Windows XP
    แล้ว Driver ที่ให้มาตอนซื้ออ่ะ มีแต่ของ Vista แล้วพอใช้ กับ Windows XP มีปัญหาดังนี้

1. Wireless ใช้ไม่ได้ มองไม่เห็นใครเลย
    2. Sound Card เมื่อเสียบหูฟังจะฟังเพลง แล้วแต่เสียงดันออก ที่ลำโพงด้วย (ผมก็ Set ให้มันออกหูฟังแล้วนะ แต่มันก็ยังออกลำโพงอยู่)
    3. แล้วไอ้รุ่นนี้มันมี Bluetooth เปล่าคับ

ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างเนี่ย ............. แล้วแก้ยังไง .......... ขอบคุณคับ

Bluetooth มีครับต้อง ลง โปรแกรม HotKey ก่อน แล้วกด FN+F12 ครับผม

Comment

Originally posted by na_nic View Post
      คือผม ใช้ Notebook Benq joybook S41 322 ลง OS เป็น Windows XP
      แล้ว Driver ที่ให้มาตอนซื้ออ่ะ มีแต่ของ Vista แล้วพอใช้ กับ Windows XP มีปัญหาดังนี้

1. Wireless ใช้ไม่ได้ มองไม่เห็นใครเลย
      2. Sound Card เมื่อเสียบหูฟังจะฟังเพลง แล้วแต่เสียงดันออก ที่ลำโพงด้วย (ผมก็ Set ให้มันออกหูฟังแล้วนะ แต่มันก็ยังออกลำโพงอยู่)
      3. แล้วไอ้รุ่นนี้มันมี Bluetooth เปล่าคับ

ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างเนี่ย ............. แล้วแก้ยังไง .......... ขอบคุณคับ
      ลง BenQSurround ยังครับ ถ้ายังก็ลงก่อนนะคับ ตอนคุณเสียบหูฟัง มันจะให้คุณคลิกปุ่ม OK เพื่อยืนยันว่าคุณเสียบหูฟังเข้าไป ถ้ายังไม่กด OK เสียงจะดังทั้งหูฟัง ทั้งลำโพงอ่ะครับ

Comment

...

ผมว่า มันเป็นที่ไดร์เวอร์ที่คุณหามานะ ไวเรส ใช้ของ Althros QMI เสียงนี่ใช้ของ WDM_175 อันนี่ดอทเอ จอไม่ฟ้า บลูทูต ใช้ที่แถมมา ของวิสตาอะคับ ใช้ได้เหมือนกัน ลองดูคับ

Comment

Benq joybook S41 322
          ตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอ

Comment

Originally posted by Ni_ni View Post
            Benq joybook S41 322
            ตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอ

37900คับ

Comment

ถ้าจะไปดูที่พันทิพย์ร้านไหนดี ต่อรองได้ ถูกกว่าร้านอื่น
              แนะนำหน่อย

Comment

s41-322 ซื้อที่หาดใหญ่ราคา 39500 แพงไปมั้ยครับ ถ้ารอหลังปีใหม่จะลดกว่านี้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by devilcs View Post
                  s41-322 ซื้อที่หาดใหญ่ราคา 39500 แพงไปมั้ยครับ ถ้ารอหลังปีใหม่จะลดกว่านี้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
                  ผมว่าแพงไปครับ

Comment

แพงคับผมซื้อเมื่อ2เดือนก่อนยัง39200เลย

Comment

Working...
                    X