Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core i3 แบบนี้ทำไม แรม 1600 วิ่งไม่เต็มครับ ปรับตั้งไหนครับ ช่วยด้วยด่วน ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core i3 แบบนี้ทำไม แรม 1600 วิ่งไม่เต็มครับ ปรับตั้งไหนครับ ช่วยด้วยด่วน ค่ะ

[IMG][/COLOR]icweb.com/show.php?id=262edf4fc16487e3f65a1abd479ba1a2][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    คือผมประกอบ 1156 มาใหม่เสร็จเมื่อวานครับแล้วแรมผมมันบัส 1600 ครับ ใน CPU- Z วิ่ง 1333มันไม่วิ่ง 1600 ครับ ปรับใน Bios ตรงไหนครับ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับทุกท่าน

--*

ใน M มีเทพก็ไม่ถาม

Comment

ลองหาปรับทดแรมดู

Comment

ใช้โหมด XMP ในไบออสก็ได้ หรือ ปรับบัสแรมให้สวิ่งที่ 1600 แล้วลดตัวคูณซีพียูลง ลด CL แรมด้วยก็ดี สปีดซีพียูอาจจะเพิ่มขึ้นนิดหน่อย แรงขึ้นนิดหน่อย

Comment

ปิดการ์ดทำงาน C1E , CPU Speed Step , Turbo Boost ให้เป็น Disabied ทั้งหมดเสียก่อน
          ตัว X 22
          บัส 160
          DDR3-1600 ( ไฟ DRAM 1.650 V. ตามสเปค )

Comment

Originally posted by golf47 View Post
            ลองหาปรับทดแรมดู
            ทำอย่างไงครับ รบกวน PM หรือ โทรมาบอกผมสัก 5 นาทีได้นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ปิดการ์ดทำงาน C1E , CPU Speed Step , Turbo Boost ให้เป็น Disabied ทั้งหมดเสียก่อน
              ตัว X 22
              บัส 160
              DDR3-1600 ( ไฟ DRAM 1.650 V. ตามสเปค )
              i3 มันไม่มี Turbo Boost งิ

หรือจะเอาแรมบัส 2000

Comment

นี้ OC ไปเท่านี้ครับ http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=1396954

Comment

ลากถึง 4.5 GHz รึยังนาาาาา
                  รึว่าเเต๊บไปแล้ว -*-

Comment

ยังครับ 3.2 พอครับ ขอให้แรมวิ่งเต็ม 1600 พอ ดูครับ http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=1396973

Comment

กด CL ให้เหลือ 8-8-8

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
                        กด CL ให้เหลือ 8-8-8
                        ครับผมจะลองดูครับ

Comment

รบกวนถามหน่อย อุณหภฺมิปกติไม่คล็อกของ i3 530 น่าจะอยู่ประมาณไหนครับ
                          (กำลังสนใจรุ่นนี้ครับ อิอิ)

Comment

Originally posted by Pause_Bra View Post
                            รบกวนถามหน่อย อุณหภฺมิปกติไม่คล็อกของ i3 530 น่าจะอยู่ประมาณไหนครับ
                            ประมาณ 30c กว่าๆ

Comment

[IMG][/IMG]
                              Originally posted by Pause_Bra View Post
                              เท่านี้ๆ

Comment

Working...
                              X