Announcement

Collapse
No announcement yet.

(นอกเรื่อง) แม่ค้าขายครีม คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (นอกเรื่อง) แม่ค้าขายครีม คืออะไรครับ

ผมเห็นในบอร์ดพูดบ่อย และได้ยินบ่อยมากในวงการขุด Crypto ตั้งแต่ปีที่แล้ว ตอนที่เอาการ์ดจอมาขาย หรือซื้อมาดองและขายเป็นริคแพงๆ หรือแม้แต่เอามาขุดเอง บลาๆๆ

ผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า "แม่ค้าขายครีม" คืออะไรครับ และทำไมถึงใช้คำนี้บ่อยมากนะครับ

ขอคำตอบจริงจังนะครับ และอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ รู้แต่ซื้อการ์ดมาขุดเหรียญ

Originally posted by polwath View Post
    ผมเห็นในบอร์ดพูดบ่อย และได้ยินบ่อยมากในวงการขุด Crypto ตั้งแต่ปีที่แล้ว ตอนที่เอาการ์ดจอมาขาย หรือซื้อมาดองและขายเป็นริคแพงๆ หรือแม้แต่เอามาขุดเอง บลาๆๆ

ผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า "แม่ค้าขายครีม" คืออะไรครับ และทำไมถึงใช้คำนี้บ่อยมากนะครับ

ขอคำตอบจริงจังนะครับ และอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ รู้แต่ซื้อการ์ดมาขุดเหรียญ
    วงการแม่ค้าขายครีมเงินเยอะ เพราะยอดขายครีมในเฟซเดือนหลักหลายแสนบางรายหลักล้าน ผันตัวเข้ามาเล่นตลาดการ์ดจอขายสายเหมือง
    เอาเงินมากว้านซื้อการ์ดจอจากหน้าร้าน(ของใหม่) และของมือสองให้ราคางาม แล้วเอาไปกักตุน ปั่นราคายุคเหมืองบูม

Comment

ซื้อ GTX 1060 มือ1 ตอนนั่น มาแค่ x,xxx฿ เอง ใช้งานมาปีกว่าละ
      เอามาลงขายมือ2 น่าจะได้กำไรสัก 3-4,000฿ ได้อยู่นะ อิอิ

Comment

Comment

มันก็ตรงตัวนะ ไม่ต้องแปลอะไรเลยครับ
          เพียงแต่เรื่องมันยาว ตามท่านบนๆ ว่าไว้ครับ

Comment

ครีมที่ขายในเฟสบุ๊ก มันใช้ได้ผลจริงหรอคับ?

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
              ครีมที่ขายในเฟสบุ๊ก มันใช้ได้ผลจริงหรอคับ?

ต้องลอง อิอิ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                วงการแม่ค้าขายครีมเงินเยอะ เพราะยอดขายครีมในเฟซเดือนหลักหลายแสนบางรายหลักล้าน ผันตัวเข้ามาเล่นตลาดการ์ดจอขายสายเหมือง
                เอาเงินมากว้านซื้อการ์ดจอจากหน้าร้าน(ของใหม่) และของมือสองให้ราคางาม แล้วเอาไปกักตุน ปั่นราคายุคเหมืองบูม
                อย่าลืมผัวร้านเนตด้วยสิครับลุงหมู คู่นี้ผีเน่าโลงผุชัดๆ ไปวงการไหนก็บรรลัยหมด

ปล.อย่าลืมบอสอีกคนนะครับ จุ๊บๆ

Comment

Comment

Working...
                  X