Announcement

Collapse
No announcement yet.

Patch NFS Pro 1.1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Patch NFS Pro 1.1 ครับ

ตามสบายเลยครับ
    http://largedownloads.ea.com/pub/pat...elease_iso.exe

ตัวนี้จะแก้เรื่องเฟรมเรตที่ตกแล้วจะเพิ่มสนามมาอีกครับและจะไม่ทำให้คอมมันค้างตอนออกจากเกมด้วยครับ

ปล.ลงแล้วจะมีระบบแลนมาให้ด้วยน่ะครับ
    Booster Pack เพิ่ม 2 สนามและ รถใหม่

..ฟรีรวมอยู่ใน patch v1.1 ( LAN , Booster Pack และแก้ไขปัญหา Frame Rate ตก )

หมายเหตุ
    1 patch v1.1 สำหรับแผ่นเกมส์ DVD ภาษาอังกฤษ (US) ขนาดประมาณ 227 MB

2 การใช้ Patch
    2.1 ให้ copy patch ไปวางในโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งเกมส์
    2.2 ดับเบิลคลิกที่ patch จะมีคำถามว่าจะแตกไฟล์ Booster Pack ไหม ? ---> ตอบ Yes
    2.3 รอแตกไฟล์ patch เพิ่มเติมทับของเก่าสักพัก
    2.4 เสร็จแล้วเล่นได้...แจ่มกว่าเดิม

การใช้ nfs_ps Fixed Image v1.1
    1 DEAMON TOOLS Lite v4.11 ,YASU v1.4 และ Need for Speed: ProStreet v1.1 [MULTI3] No-DVD/Fixed Image ดาวน์โหลดจาก....
    http://m0001.gamecopyworld.com/games/pc_nfs_prostreet.shtml#Need%20for%20Speed:%20ProStreet%20v1.1%20[MULTI3]%20No-DVD/Fixed%20Image

ไปล่ะครับ-

เครดิต nfsclub-th.net

ลง Patch thai แล้ว จะอัพเดทตัวนี้ได้ป่ะครับ

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
      ลง Patch thai แล้ว จะอัพเดทตัวนี้ได้ป่ะครับ

ในกรณีที่เราลงแพทไทยไปแล้วเราต้องทำให้มันเป็นภาษาอังกฤษเหมือนเดิมก่อนโดย

1. คลิกที่ Start > Run > พิมพ์ regedit
      2. ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Electronic Arts\Need for Speed ProStreet
      3. คลิกขวาที่ Language แล้วเลือก Modify
      4. เปลี่ยนมาเป็น English (US) แล้วกด OK

แล้วลองเข้าเกมดูก่อนน่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แผ่นแท้ภาษาไทยรอทาง EA Thai ทำออกมาดีกว่ามั้งครับ
          เพราะวิธีข้างบนผมเคยทำแล้ว แล้วเขา้าเกมมันจะบอกว่า 1.0 แต่ลองเล่นดูเวลาจะเข้าหมวดต่าง ๆ ก็จะหลุดออกจากเกมส์น่ะครับ

Comment

การใช้ nfs_ps Fixed Image v1.1
            1 DEAMON TOOLS Lite v4.11 ,YASU v1.4 และ Need for Speed: ProStreet v1.1 [MULTI3] No-DVD/Fixed Image ดาวน์โหลดจาก....
            http://m0001.gamecopyworld.com/games...reet%20v1.1%20[MULTI3]%20No-DVD/Fixed%20Image

nfs_ps Fixed Image v1.1 คืออะไรอะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลงแล้วครับ

จะเข้าเล่นแล้วเด้งออกครับ

ใครเป็นไงบอกที

Comment

Originally posted by miw_st View Post
                ลงแล้วครับ

อาการนี้เป็นมา2เครื่องแล้วคิดว่าไม่น่าปรกติแล้วล่ะ ใครเป็นเหมือนกันมั่ง

Comment

แพทนี้ 1.1 มันจำกัดเฟรมเรท 30 หรอครับ จากปรกติ 60 มีใครเป็นบ้างครับ

Comment

Originally posted by miw_st View Post
                    ลงแล้วครับ

ถ้าใช้แผ่นแท้ หรือติดตั้ง patch thai ก็เป็นอาการนั้นแหละครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน
                    รอ patch อย่างเป็นทางการจาก EA TH ดีกว่าครับ

Comment

แล้วตกลงมีใครเล่นได้ไหมอะครับ

Comment

Patch1.1+Booster Pack ของเกมเวอร์ชั่นไทยจริงๆออกแล้วนะครับ ขนาดไฟล์ไม่เท่าของver.Eng แต่จะมี
                        ขนาดใหญ่กว่า คือประมาณ343mb ใครใช้แผ่นแท้โหลดได้เลยที่ www.ea.co.th ครับ ผมลงแล้วใช้ได้ปกติ
                        ไม่มีอาการเด้งครับ

Comment

http://m0001.gamecopyworld.com/games...reet%20v1.1%20[MULTI3]%20No-DVD/Fixed%20Image

nfs_ps Fixed Image v1.1 คืออะไรอะครับ

ขอบคุณครับ
                          มันก้อคือแคร็กไงคร้าบ

Comment

แหล่ม

Comment

Working...
                            X