Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น ไฟนอล14 แบบไม่แลคอ่ะคับ สเปค เครื่องแบบนี้ไหวมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น ไฟนอล14 แบบไม่แลคอ่ะคับ สเปค เครื่องแบบนี้ไหวมั้ยคับ

ผมอยากปรับภาพ high อ่ะคับ แต่ถ้า สเปคอันนี้ มันไหว ขนาดไหนเหรอคับ

AMD X3 720
    ram 4 GB
    Ati HD 4850

Square เคยแนะนำว่าควรจะใช้ 5770 ขึ้นไปสำหรับ High ครับ
    ที่จริงมันอยู่ที่ net ด้วยถ้า 3BB ก็เลิกคิดเลยครับ
    Last edited by xreaper; 24 Sep 2010, 19:31:37.

Comment

ATI HD 4850 > HD 5770

Comment

Originally posted by ChocoboFF7 View Post
        ผมอยากปรับภาพ high อ่ะคับ แต่ถ้า สเปคอันนี้ มันไหว ขนาดไหนเหรอคับ

AMD X3 720
        ram 4 GB
        Ati HD 4850
        ตอบแบบคนเล่นอยู่นะครับ

ผมใช้ Phenom II X4 B55 @ 4.1Ghz ram 4G @1600

VGA HD5830 1G GDDR5 ปรับสุดหมดได้ ไม่กระตุกครับ หน่วงเล็กน้อยตอน CG ไวๆ

ถ้าให้คำแนะนำ เครื่องควรมี ram 3G ขึ้นไป cpu 4core การ์ดจอควรมี ram 1G เป็นอย่างน้อย และรองรับ dx11 ครับ

Comment

สเปคนั้นถ้า High คงไม่ไหวครับ(ปรับได้แต่กระตุกแน่ๆ ถ้าวิ่งในเมือง) เกมส์ openworld เนื้อเรื่องเยอะ ตัว NPC เยอะ 4หัวจะดีที่สุด(แต่3หัวก็เล่นได้)
          RAM แนะนำว่าควร 3GB ครับ
          ส่วนการ์ดจอผมว่าเล่นได้ ปรับกลางๆ เกมส์มันยังเป็นแค่ DX9.0c ครับ
          ผมปรับ low ภาพที่ได้ก็ยังสวยอยู่ดีครับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
            ตอบแบบคนเล่นอยู่นะครับ

ผมใช้ Phenom II X4 B55 @ 4.1Ghz ram 4G @1600

VGA HD5830 1G GDDR5 ปรับสุดหมดได้ ไม่กระตุกครับ หน่วงเล็กน้อยตอน CG ไวๆ

ถ้าให้คำแนะนำ เครื่องควรมี ram 3G ขึ้นไป cpu 4core การ์ดจอควรมี ram 1G เป็นอย่างน้อย และรองรับ dx11 ครับ
            ตกลงมันใช้ได้มากกว่า DX9 แล้วหรอครับ
            แล้วมันจะมีตัวเกมส์ 64BIT ไหมครับใช้ Win7 64bit มัน Run แบบ Windows On Windows เหมือนใช้เครื่องได้ไม่เต็มที่

Comment

ผมก็ 3bb นะ ลื่นปรื้ดเลย
              แต่ premier งุงิ

Comment

สรุป ผมแค่อัพ การ์ดจออย่างเดียวหรือคับ แล้วเรื่อง cpu จำเป็นต้องเปลี่ยนรึป่าวคับ แล้วก็ ถ้ามีอะไร แนะนำหน่อยก็คงดีคับ + กับ ราคา ผม จะได้ ประมาณๆ ถุกว่า ควรซื้อแบบไหนอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Marionet View Post
                  สเปคนั้นถ้า High คงไม่ไหวครับ(ปรับได้แต่กระตุกแน่ๆ ถ้าวิ่งในเมือง) เกมส์ openworld เนื้อเรื่องเยอะ ตัว NPC เยอะ 4หัวจะดีที่สุด(แต่3หัวก็เล่นได้)
                  RAM แนะนำว่าควร 3GB ครับ
                  ส่วนการ์ดจอผมว่าเล่นได้ ปรับกลางๆ เกมส์มันยังเป็นแค่ DX9.0c ครับ
                  ผมปรับ low ภาพที่ได้ก็ยังสวยอยู่ดีครับ
                  สรุป ผมแค่อัพ การ์ดจออย่างเดียวหรือคับ แล้วเรื่อง cpu จำเป็นต้องเปลี่ยนรึป่าวคับ แล้วก็ ถ้ามีอะไร แนะนำหน่อยก็คงดีคับ + กับ ราคา ผม จะได้ ประมาณๆ ถุกว่า ควรซื้อแบบไหนอ่ะคับ

แล้วแรม ผมใช้อยุ่4กิ๊ก ก็พอแล้ว ใช้่ป่ะคับ

Comment

ครับพอแล้วเยอะด้วย RAM 4GB

จริงๆยังไม่ต้องอัพอะไรก็ได้ครับ ลองลงเกส์แล้วเล่นดูก่อนว่า เล่นได้ไหม กระตุกมากหรือป่าวเช่น วิ่งในเกมส์ที่มีคน หรือ NPC เยอะๆแล้วกระตุกจนเล่นได้หรือไม่ แล้วลองออกนอกเมืองไปวิ่งดูความแตกต่าง

AMD x3 720 ของคุณนี้ใช่ Phenom II x3 720 ใช่หรือป่าวครับ?? ถ้าใช่ก็ไม่ต้องเปลี่ยน เครื่องคุณก็เล่นได้แล้วแต่ต้องปรับ Low หน่อยครับ

สเปคผม ก็เล่นอยู่ไม่ได้กระตุกอะไรมากมาย มีบางจังหว่ะเท่านั้นเช่นเข้าเมืองก็กระตุกจะซักแป๊ปแล้วก็ลื่นเหมือนเดิม
                    Athlon II x3 435 ไม่ OC.
                    RAM 2gb
                    GTS250

Comment

ส่วนใหญ่มันอยู่ที่เน็ตไม่ใข่รึ อัพการ์ดจอ cpu มาอย่างเทพ

แต่ตกม้าตายที่อินเตอร์เนต ก็ไม่ไหวนา ยิ่งเป็น 3BB Indy แลคชัวร์ๆ

Comment

ช่วยโหวตหนอยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

AMD x3 720 ของคุณนี้ใช่ Phenom II x3 720 ใช่คับ แต่อยากเล่น แบบ high 5555 มีแนะนำตัวไหนมั้ยคับ การ์ดจอกะ cpu แล้วก็ ราคาด้วยก็ดีคับ

อีกอย่างผมอยุ่จีน และรุ้สึกว่าเนตดีกว่าที่ไทยเยอะเลยคับ

ปลผมเห็นบางกระทุ้ พอเทสแล้ว มี score ด้วยอ่ะคับ ทำยังไงเหรอคับ จำเป็นต้องดาวโหลดตัวเกม หรือ โปรแกรม อะไรคับ
                          Last edited by ChocoboFF7; 30 Sep 2010, 02:40:08.

Comment

3bb ครับอีกคน ทรูแมร่งสัญญาณ 4 เมค มา 3.01-3.1

ยกเลิกแมร้งเลย

Comment

ผมเห็นบางกระทุ้ พอเทสแล้ว มี score ด้วยอ่ะคับ ทำยังไงเหรอคับ จำเป็นต้องดาวโหลดตัวเกม หรือ โปรแกรม อะไรคับ
                              ช่วยหน่อยคับ ผมไม่รุ้จิงๆ มือใหม่ง่ะ

Comment

Working...
                              X