Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาบอร์ดไหนดีครับ 3 บอร์ดนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาบอร์ดไหนดีครับ 3 บอร์ดนี้

ไม่ค่อยรู้เรื่องชิบเซตหรือการ์ดจอบนบอร์ด ว่าเขาเลือกกันแบบไหน
    เน้นใช้งานการ์ดจอบนบอร์ดครับ

GIGABYTE G41M-ES2L
    ECS K8A780GM-A
    ASrock .. A780GM-LE /128
    ตั้งงบประมาณ 2000
    ที่อุปกรณ์บนบอร์ด มีจุดเด่น จุดด้อยกว่ากันตรงไหน
    ส่วน Cpu intel /AMD เลือกตามบอร์ดทีหลังครับ

ตัว ASrock A780GM-LE มี Integrated AMD Radeon HD 3200 graphics มันดีกว่าตัวอื่นมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by ken2009; 7 Aug 2009, 17:08:44.

GIGABYTE G41M-ES2L เป็นชิพ Intel G41 ดูหนัง HD (ที่เป็น H.264) ไม่ได้ แล้วมันเป็น socket 775 ใช้กับ CPU Intel
    ส่วน ECS K8A780GM-A กับ ASRock A780GM-LE /128 ใช้ชิพเดียวกันคือ AMD 780G สองตัวนี้ต่างกันก็พวก Port ด้านหลังกับ sound แต่ก็ไม่เหมาะที่จะดูหนังด้วยกันทั้งคู่ เพราะ sound on board เป็นของถูกๆ และ Port HDMI ก็ไม่มี
    ทั้งสามตัวเหมาะสำหรับใช้งานทั่วๆไปมากกว่า

Comment

Originally posted by Ammer View Post
      ทั้งสามตัวเหมาะสำหรับใช้งานทั่วๆไปมากกว่า
      ทั้ง3 แค่ใช้งานทั่วไปเองหรือครับ ( ก็พอดีไม่ได้เล่นเกมส์ครับ)
      แต่เห็นมีคลับ black นึกว่าเป็นบอร์ดที่ฮิตใช้ดูหนัง เล่นเกมส์กัน(อันนี้เข้าใจว่าเพิ่มการ์ดจอภายหลัง)
      ขอบคุณครับ

Comment

780G ดูหนังไฮเดฟได้ครับ เล่นเกมออนไลน์ได้ทุกเกมครับ

Comment

ASUS M4A785TD-V EVO ตัวนี้ Jedi ขาย 3390 ได้ 785G การ์ดจอออนบอร์ดแรงที่สุดในโลก

Comment

ซื้อบอร์ดพันกว่าบาท ใส่ Sapphire 4670 ก็แรงกว่า onboard ที่แรงที่สุดในโลกแล้ว

เพิ่มอีก 400-500 แรงกว่าจมเลย

Comment

Originally posted by blueforce View Post
              ASUS M4A785TD-V EVO ตัวนี้ Jedi ขาย 3390 ได้ 785G การ์ดจอออนบอร์ดแรงที่สุดในโลก
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by LR54 View Post
                ซื้อบอร์ดพันกว่าบาท ใส่ Sapphire 4670 ก็แรงกว่า onboard ที่แรงที่สุดในโลกแล้ว

เพิ่มอีก 400-500 แรงกว่าจมเลย
                ลืมคิดข้อนี้ไปเลย
                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X