Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างเมาส์ Wireless กับ Bluetooth อันใหนดีกว่ากัน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างเมาส์ Wireless กับ Bluetooth อันใหนดีกว่ากัน...

ระหว่างเมาส์ Wireless กับ Bluetooth อันใหนดีกว่ากัน... ในแง่สัญญาน

อันใหนมีดีเลย์มากกว่า แล้วแบบใหนดีกว่าครับ

Wireless ดีกว่าครับ

Comment

วาย แรงกว่า ทูตช้า อืดใกล้ไม่ไกล

Comment

แต่ทำไมแบบลูทูธแพงกว่าอ่ะครับ ผมใช้แบบไวเลสอยู่ ระยะใช้ได้แค่ 1 เมตรเองครับ ถ้าไกลกว่านี้เม้ากระตุก คีบอดกดติดบ้างไม่ติดบ้างเลย มีใครใช้ได้ไกลกว่า 1 เมตรไหมครับ จากตัวรับสัญญาณ

Comment

Originally posted by dragonbbc View Post
          แต่ทำไมแบบลูทูธแพงกว่าอ่ะครับ ผมใช้แบบไวเลสอยู่ ระยะใช้ได้แค่ 1 เมตรเองครับ ถ้าไกลกว่านี้เม้ากระตุก คีบอดกดติดบ้างไม่ติดบ้างเลย มีใครใช้ได้ไกลกว่า 1 เมตรไหมครับ จากตัวรับสัญญาณ
          ยี่ห้อดีๆ หน่อยก็ไกลอยู่ครับ

Comment

bluetooth ก็ดีนะครับของ razer หนะ pair หนเดียวแล้วก็ไม่ต้องมาจับคู่อีก

ไม่เหมือนไวเรสที่ต้องมาคอยกดปุ่มใต้เมาท์ (ปัจจุบันรุ่นใหม่ๆไม่รู้นะครับว่าต้องกดอยู่หรือเปล่าเพราะไม่ได้ใช้แบบนี้นานแล้ว)

Comment

ผมใช้ชุดเมส์+คีบอร์ดไร้สายของDeluxe อยุ่ก็ดีนะ เป็นไวเรสที่ใช้คลื่น2.4G อะ ไกลสุดได้ 10 เมตรจิงๆ
              เรื่องกดปุ่มใต้เม้าส์ให้มันเชื่อมต่อก็ไม่ต้องกดอะไรนะ นอกจากว่าเราจะกดปิดมันให้มันตัดสัญญานถึงจะต้องกดเชื่อมต่อ

Comment

ตั้งแต่ผมใช้ ชุด Logitech เม้า+คีย์บอร์ด ชุดละ 999 (Bluetooth)

ก็ใช้ได้แค่ 1-2 เมตร ไม่เห็นมีดีเลย์อะไรแต่อย่างใด
                เล่น Counter ก็ลื่นไหลดี

สรุปว่า อันไหนถูกกว่าก็เอาอันนั้นครับ จะต่างตรงที่ว่าบางคนเรื่องมากจะเอา DPi มากๆ ก็ว่ากันไป
                แต่เวลาเราใช้คอมส่วนใหญ่คงไม่เอา Keyboard+mouse ***งเกินหน้าจอ 2 เมตรหรอก

ปล.

Comment

ใช้อยู่มีMouse dellมีDelayนิดๆแต่ดีประหยัดแบดและถูก
                  Kb+mouse Logitech S501ก็okแต่ไกลๆห้ามมีอะไรขวางไม่งั้นกดไม่ติด
                  ถ้าจะใช้ดี
                  KB Dinovo Edge
                  Mouse MX Air
                  แน่นอน

Comment

ผมใช้ของไมโครซิฟ ไวเรสเลเซอเดททอป 6000 รุ่นแรกอ่ะครับ ซื้อมา 3900 ใช้ได้แค่เมตรเดียวเองครับ ยังงี้มีปัญหาป่าวครับ ยี่ห้อก็ไม่ห่วยนะครับ

Comment

ดันครับ ตอบผมทีครับ

Comment

Working...
                      X