Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าซะแล้วครับพี่น้อง NTDLR Missing คืออะไรครับ เข้าวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าซะแล้วครับพี่น้อง NTDLR Missing คืออะไรครับ เข้าวินโดว์ไม่ได้

งานเข้าอย่างแรงครับพี่น้อง เข้าวินโดว์ไม่ได้ เข้าเซฟโหมดก็ไม่ได้

ให้รีสตาร์ทอย่างเดียวเลย แล้วก็ทำอะไรไม่ได้เลย

เอา hdd ไปต่อกะเครื่องอื่นเพื่อจะเอาไฟล์ในมายด๊อกซ์

ดันไปเข้ารหัสล๊อกอินไว้อีก จะทำไงดีเนี่ยยยยยยยยยยยยยย

ช่วยผมด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ใน CD/DVD มีแผ่นอะไรค้างอยู่ป่าวครับ ถ้ามีให้เอาออกนะ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
      ใน CD/DVD มีแผ่นอะไรค้างอยู่ป่าวครับ ถ้ามีให้เอาออกนะ
      ไม่มีเลยอ่ะครับ ข้อมูลงานวิจัยมันอยู่ในั้น ทำไงดีคร้าบบบบบบ

Comment

ง่ายๆ ลบ patiton แล้วใช้โปรแกรมกู้เลยครับ ฮ่า ฮ่า

เคยลองใช้แผ่นบูต ntfs มันก็เข้าfolder ได้นะ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
          ง่ายๆ ลบ patiton แล้วใช้โปรแกรมกู้เลยครับ ฮ่า ฮ่า

เคยลองใช้แผ่นบูต ntfs มันก็เข้าfolder ได้นะ
          กลัวได้กลับมาไม่ครบอ่ะจิครับ

Comment

อย่าเพิ่งเครียดครับแก้ไม่ยาก
            ท่านเผลอไปลบไฟล์บูทหรือถอดhddออกแล้วมันไม่ติด
            ลองเคลียไบออสก่อนครับ เช็คในไบออสดูว่ามันบูทถูกตัวไหม ไม่ได้ว่ากันต่อ
            ถ้าแค่จะเอาไฟล์ไปใช้งานก่อนก็ หาวินโด้ที่บูททำงานโดยแผ่นสิครับ ไม่ก็เป็นยูเอสบี
            ท่านเผลอไปลบไฟล์บูทของวินโด้หรอครับงั้นก็
            หาโปรแกรม NTDLR Missing fix จำชื่อไม่ได้ละครับ ผมใช้โปรแกรมนี้จากแผ่นวินโด้ dark v6อ่ะครับมันแถมมาให้ แต่มันทำให้บูทเข้าวินโด้ได้โดยไม่ต้องอาศัยไฟล์บูทในไดรซี หรือตามบรรทัดที่2ก็ได้ แล้วก็เอาไฟล์ที่ผทอัพมาแตกลงไดรซีเลยครับ
            Attached Files
            Last edited by safe; 28 Apr 2008, 10:00:00.

Comment

Originally posted by safe View Post
              เอาฟายในมายดอกไปทำไรอ่ะครับ
              ถ้าแค่จะเอาไฟล์ไปใช้งานก่อนก็ หาวินโด้ที่บูททำงานโดยแผ่นสิครับ ไม่ก็เป็นยูเอสบี
              ท่านเผลอไปลบไฟล์บูทของวินโด้หรอครับงั้นก็
              หาโปรแกรม NTDLR Missing fix จำชื่อไม่ได้ละครับ แต่มันทำให้บูทขเข้าวินโด้ได้โดยไม่ต้องอาศัยไฟล์บูทในไดรซี หรือตามบรรทัดที่2ก็ได้ แล้วก็เอาไฟล์ที่ผทอัพมาแตกลงไดรซีเลยครับ
              คือมันมีงานวิจัยอยู่ในนั้นอ่ะครับท่าน คทอผมต้องหาวิธีเข้าวินโดว์ให้ได้

เพื่อกรอกรหัสล๊อกอินเข้าไปครับ ว่าแต่ตัวนั้นมันจะไปแตกไฟล์ยังไงอ่ะ

ในเมื่อผมเข้าวินโดว์ไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

NTDLR Missing fix ก็หาโปรแกรมนี้ไงครับ หรือไม่ก็หาวินโด้ที่มันไม่ต้องต้องทำงานผ่านไดรอ่ะครับเป็นแบบportable มันจะมีแบบเป็นแผ่นซีดีกับเป็นยูเอสบีอ่ะครับ แล้วนี่ท่านเล่นคอมใครอยู่อ่ะเนี่ย
                Last edited by safe; 28 Apr 2008, 10:15:12.

Comment

Originally posted by safe View Post
                  NTDLR Missing fix ก็หาโปรแกรมนี้ไงครับ หรือไม่ก็หาวินโด้ที่มันไม่ต้องต้องทำงานผ่านไดรอ่ะครับเรียกไรจำไมได้ มันจะมีแบบเป้นแผ่นซีดีกับเป็นยูเอสบีอ่ะครับ แล้วนี่ท่านเล่นคอมใครอยู่อ่ะเนี่ย
                  ใช้ NB ของเพื่อนอยู่ครับท่าน

แล้วจะลองดูนะครับ แต่ผมว่าบู๊ตผ่านแผ่น มันก็เข้า My document เดิมของผมไม่ได้อยู่ดี

อ่ะดิ่ครับ เพราะผมตั้งรหัสล็อกอินไว้ ซึ่ง My doc ผมมันก็เลยเป็น private ไปซะแล้ว

เอาวินโดว์ตัวอื่นบู๊ตมันก็เข้าไปไม่ได้อยู่ดีใช่ป่ะครับท่าน ผมเข้าใจถูกป่ะครับ

ทำไงดีหว่าๆๆๆๆๆ ท่านมี msn มั๊ยครับขอหน่อย หรือแอดมาที่ jakkrid@hotmail.com

จะขอบพระคุณมากเลยคร้าบบบบ

Comment

.......... ไม่ก็หาวินโด้ที่มันไม่ต้องต้องทำงานผ่านไดรอ่ะครับเรียกไรจำไมได้ .......
                    เท่าที่ผมรู้จักและเคยใช้ผมเรียกว่า Win PE อ่ะครับรันวินโดว์บนแผ่นซีดีเลยไม่รู้เค้าเรียกชื่อนี่กันเปล่าหรือผมเรียกบ้าอยู่คนเดียว ^_^

Comment

หาพวกแผ่น xpe อ่าครับมาบูทเข้าวินโด แล้วก็ก็อปไฟล์วินโดที่ผมเเนบให้ไปวางไว้ในไดร์ C

เเล้วก็เอาแผ่น xpe ออกเเล้วก็restart น่าจะหายนะครับ
                      Attached Files

Comment

เครื่องท่านที่มันบูทไม่ได้อยุ๋เนียมันสามารถบูทจากยูเอสบีได้ไหมครับ ถ้าได้ผมจะได้ส่งทอเร้นบิทให้ท่านโหลดแล้วเอาไปใช้กับยูเอสบี

Comment

Originally posted by NoVicE View Post
                          เท่าที่ผมรู้จักและเคยใช้ผมเรียกว่า Win PE อ่ะครับรันวินโดว์บนแผ่นซีดีเลยไม่รู้เค้าเรียกชื่อนี่กันเปล่าหรือผมเรียกบ้าอยู่คนเดียว ^_^
                          ขอบคุณมากครับท่าน

Originally posted by ping0168 View Post
                          หาพวกแผ่น xpe อ่าครับมาบูทเข้าวินโด แล้วก็ก็อปไฟล์วินโดที่ผมเเนบให้ไปวางไว้ในไดร์ C

เเล้วก็เอาแผ่น xpe ออกเเล้วก็restart น่าจะหายนะครับ
                          ขอบคุณครับ ยังไงจะลองดูนะครับ

Comment

ง่ายนิดเดียวครับ เอาฮาร์ดดิสลูกที่มีงานสำคัญ ออกมา แล้วเอาไปจั๊มกับเครื่องอื่น ดึงงานออกมาฝากเค้าไว้ แล้วล้างใหม่เลยครับ

Comment

คือที่ให้ใช้window portable เพื่อให้ท่านกอปไฟล์ที่แนบไปให้แตกลงในไดรซีคร๊าบ ไดรซีเท่านั้น จะมีทั้งหมด3ไฟล์นะครับ

Comment

Working...
                              X