Announcement

Collapse
No announcement yet.

กล่องเขียนPowercolor แต่GPUZเปนHIS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กล่องเขียนPowercolor แต่GPUZเปนHIS

ช่วยด้วยครับผมเพิ่งเหนอ่ะคับ หรือว่าเปนแบบนี้ทุกอัน แถมตอนนี้มานจอขาวลายๆ ตอนเล่นพวกCOD4 PES2008 อ่ะคับเล่นได้แปปนึงก็เปน เพิ่งเปนม่ะวานซื้อมาตั้งแต่มีนานี้อ่ะ

ต้องขออภัยที่ตั้งกระทู้ใหม่อันเก่าม่ะมีคนเข้าเลยร้อนใจมักๆ จะไปเคลมยังไง

Comment

ที่เห็น เป็น HIS ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะคงออกมาจากโรงงานเดียวกัน
      แต่ที่เล่นเกมส แล้ว มีปัญหา อันนี้ น่าเครม แต่ยังงัย ก็ลองเชคดูเรื่องความร้อน อันดับแรก
      เกิดเอาไปเครมแล้ว เจอห้องแอร์ เข้าไป มันไม่ร้อนมาก ไม่เกิดปัญหา อาจเสียเวลาเดินทาง..

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
        ช่วยด้วยครับผมเพิ่งเหนอ่ะคับ หรือว่าเปนแบบนี้ทุกอัน แถมตอนนี้มานจอขาวลายๆ ตอนเล่นพวกCOD4 PES2008 อ่ะคับเล่นได้แปปนึงก็เปน เพิ่งเปนม่ะวานซื้อมาตั้งแต่มีนานี้อ่ะ
        น่าจะเป็นที่ความร้อนครับ

Originally posted by rck_devil View Post
        ต้องขออภัยที่ตั้งกระทู้ใหม่อันเก่าม่ะมีคนเข้าเลยร้อนใจมักๆ จะไปเคลมยังไง
        เครมได้ครับ เพราะเค้าเช็คที่ซีเรียลครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ก็กลัวเอาไปเทสแล้วมันไม่เปนแบบที่บ้านนี่ดิ แต่ผมก็เดิมๆไม่คล็อกการ์ดจอเลยนะคับที่เห็นๆก็57-60
          แต่ตอนเล่นดูไม่ได้ มีโปรเชคมั้ยครับ

Comment

ว่าแต่ท่าน GEARGEAD นี่เปนชื่อบริษัทอะไรรึป่าวเคยเหนแถวๆ พหล 44

Comment

ขอบคุณครับ แต่ก็กลัวเอาไปเทสแล้วมันไม่เปนแบบที่บ้านนี่ดิ แต่ผมก็เดิมๆไม่คล็อกการ์ดจอเลยนะคับที่เห็นๆก็57-60
              แต่ตอนเล่นดูไม่ได้ มีโปรเชคมั้ยครับ
              ลองใช้ ATiTools สร้างโหลดให้เกิดความร้อนดูครับ โดยกด Scan Artifact แล้วลองดูว่า ก้อนหนามของหน้าจอทางฝั่งซ้ายมือมีอาการผิดปกติรึเปล่าครับ

>>Donwload<<

ว่าแต่ท่าน GEARGEAD นี่เปนชื่อบริษัทอะไรรึป่าวเคยเหนแถวๆ พหล 44
              เป็นบริษัทรับจ้างถ่ายหนัง-สารคดี ให้เช่าอุปกรณ์ถ่ายทำ แบบใต้น้ำก็มีครับ

แต่ไม่เี่กี่ยวอะไรกับผมครับ

Comment

ก้อนหนามของหน้าจอทางฝั่งซ้ายมือมีอาการผิดปกติรึเปล่า
                มันคืออะไรอะครับที่ตัวการ์ดเหรอครับ

Comment

เดก บางมดใช่มั้ยครับเนี่ย

ผมอยู่ไอที ปี1

อิอิ

Comment

โหลด GPU-Z มาลงครับแล้วกดไปแถบหน้าที่เขียนว่า sensor ทิ้งไว้แล้วเข้าไปเล่นเกม มันจะตรวจจับอุณหภูมิแบบ realtime ให้ครับว่าขึ้นลงเท่าไหร่ ถ้าจังหวะที่แฮ้งออกมาก็กดเช้คดูเลยว่ามันขึ้นไปเท่าไหร่ครับ แล้วนี่ใช้รุ่นอะไรอยู่ละครับตัวการ์ดจอ ถ้าเป็น powercolor HD3870 มันจะโชว์ว่าเป็น chip HIS ครับเพราะผมเคยใช้อยู่ถ้าจำไม่ผิดสุ่วนความร้อนมันน่าจะแฮ้งเมื่อเกิน 80c หรือ 90c ครับของผม HD4870 ต้อง 90c ขึ้นครับถึงจะแฮ้งเด้ง

http://www.techpowerup.com/gpuz/

Comment

ผมก็เป็นครับ

Comment

ตรงไหนที่บอกว่าเป็น his อะครับ ผมมองไม่เห็น

Comment

subvendor ครับเป็นเฉพาะ38xxละมั้งครับเพราะของผม3870ก็เป้น

Comment

ของผม 3650 ครับ เปนHISแทนที่จะเปนเพาเวอร์

Comment

9600gt จะทราบได้ไงว่าไฟไม่พอครับมีโปรแกรมเช็คหรือเปล่าเล่นpro street nfs
                              ทีไรเครื้องมันดับทุกที

Comment

Working...
                              X