Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยผมอยากได้โปรที่ดูคลิปได้หลายสกุลอ่ะครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยผมอยากได้โปรที่ดูคลิปได้หลายสกุลอ่ะครับ....

ณ เพลานี้ผมใช้โปร KMPlayer ดูซะส่วนใหญ่ที่ผ่านมาก็ดูได้หมดหลายสกุลอยู่นะ แต่เมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมาผมไปโหลดคลิปเพลงมา สกุลเป็น .ra ผมมิสามารถเปิดดูได้เลยเจ้าของเค้าบอกให้เปิดใน win media classic ได้ซึ่งผมลง media player 11 ไปแล้วไอ้เจ้า classic ก็หายไปอ่าครับ ผู้ช้ำชองทางด้านนี้พอจะมีโปรแนะนำผมบ้างไหมครับ>,<"

ลองคลิ๊กขวาที่ไฟล์ดังกล่าว เลือก Open With แล้วก็เลือก Choose Program แล้วก็หา media player classic ดูครับ น่าจะเจอ

ผมแนะนำให้ลอง K-Lite ดูได้เกือบทุกไฟล์ (ผมไม่เคยใช้ KMPlayer อ่ะนะ)

http://www.codecguide.com/download_mega.htm

Comment

ผมเองใช้ GOM Player อะ ตัวเดียวครอบจักรวาล อะ

Comment

แนะนำไห้มีติดเครื่อง K-Lite - KMPlayer - VLC

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
          ณ เพลานี้ผมใช้โปร KMPlayer ดูซะส่วนใหญ่ที่ผ่านมาก็ดูได้หมดหลายสกุลอยู่นะ แต่เมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมาผมไปโหลดคลิปเพลงมา สกุลเป็น .ra ผมมิสามารถเปิดดูได้เลยเจ้าของเค้าบอกให้เปิดใน win media classic ได้ซึ่งผมลง media player 11 ไปแล้วไอ้เจ้า classic ก็หายไปอ่าครับ ผู้ช้ำชองทางด้านนี้พอจะมีโปรแนะนำผมบ้างไหมครับ>,<"
          The ra file is real audio format. you can play with the real player or real alternatives. you can download here
          http://www.free-codecs.com/download/...lternative.htm
          It's freeware.
          Last edited by passerby; 13 Feb 2008, 12:06:35.

Comment

K-lite mega pack ก็แหล่มดีค๊าบ Freeware

Comment

อิอิคริปไรๆ

Comment

Originally posted by voravis View Post
                อิอิคริปไรๆ
                หุหุ แค่คลิป คอนเสริตหนะครับ

ขอบคุณมากสำหรับโปรแกรมที่แนะนำมาทั้งหมด ผมสามารถดูได้แว้น
                ลองใช้ gom player พวก icon file หน้าตาเป็นรูปเท้า หลายสีแล้วแต่สกุลสวยดีไม่เคยลอง ลองครั้งแรกติดใจเลย ^,^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ผมเองใช้ GOM Player อะ ตัวเดียวครอบจักรวาล อะ
                  ตามท่านนี้เลยครับ ผมใช้อยู่ ดูได้โม๊ดเลย

Comment

KMP แน่นอนโชว์เพลงบน MSN อีกต่างหากภาษาไทยอีกด้วยจนตอนนี้เลิกใช้ WinampกับPower DVDไปเลย

Comment

Working...
                    X