Announcement

Collapse
No announcement yet.

radmax 530 ss (ไม่ผิดหมวดนะ^^)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• radmax 530 ss (ไม่ผิดหมวดนะ^^)

เพาเวอร์ 530 ss

ใช้ GTX275 4890 ได้ไหมครับ

หรือการ์ดตัวไหนแรงๆ แต่มีข้อแม้ว่า ใช้เพาเวอร์ตัวนี้

ขอบคุณครับ

สเป็ครวมๆ
    e8400 @ 450x9 ไฟ 1.275
    p5k-e
    4G ocz
    160GB x1
    แมงป่องแดง
    พัดลม120ทm 3ตัว
    8cm 1ตัว
    Last edited by HomeAudioSystem; 12 May 2009, 16:03:41.

Comment

ไม่พอครับ สำหรับ GTX275
      ถ้า 275 ต้อง 750วัตต์แท้ ขึ้นครับ 4890 ก็ไม่น่าจะพอเหมือนกัน
      ที่ใช้ได้ก็ GTS250 หรือ 4850 ล่ะครับ

Comment

แล้ว 4870 turbo พอป่าวครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

ไม่น่าจะอยู่

Comment

ไม่เวิร์ก ๆ
            เครื่องเเรง ควรคู่กับ PSU ดี ๆ หน่อย

Comment

ม่ะมะ จะด่าเอาชิครับ เพิ่งซื้อมาไม่กี่วัน เฮ้ออ..อ..

แล้วถามหน่อยครับ จะเปลี่ยนจาก 4830--->gts250 1g gigabyte คุ้มไหมครับ

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
                ม่ะมะ จะด่าเอาชิครับ เพิ่งซื้อมาไม่กี่วัน เฮ้ออ..อ..

แล้วถามหน่อยครับ จะเปลี่ยนจาก 4830--->gts250 1g gigabyte คุ้มไหมครับ
                ไม่คุ้ม

Comment

4770 CF

Comment

อยากให้เปลี่ยน PSU ด้วยงะ เสี่ยงๆ

Comment

ดับดิ้น

Comment

4870 น่าจะไหวนะ เห็นมีท่านหนึ่ง ในรายเช็นก็ ใช้ 4870 กับซัพพายนี้
                        ถ้าไม่ไหวลองถอดพัดลมออก ไป ก็ น่าจะไหว
                        แต่พัดลม4ตัว 4*12*แอมป์ของแต่ล่ะตัว สมมุติ ตัวล่ะ0.5A 4ตัว2A
                        สูตร P=IV \ 24=2*12 ใช้ไฟ 24W
                        ลองดูๆ
                        แต่เอาไปขาย แล้ว ซื้อดีๆ ดีกว่า
                        ส่วนตัวคิดว่าไหวนะ4890 อ่ะ
                        แต่อย่างว่า ของเทพ มันก็ต้องคู่กะของเทพๆ

Comment

Working...
                        X