Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Creative A500 ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Creative A500 ดีไหมครับ

หลังจากเพิ่งซื้อ 2ZS มา ลำโพงก็ใกล้ไปเสียแล้ว ฟังๆดับไปเองมั่ง นานๆที คงจะอยู่ได้อีกไม่นาน

เนื่องจากมีงบ ประมาณ 2500 จึงเห็นว่ามีรุ่น A500 ของ Creative อยู่ในงบพอดี เป็น5.1ด้วย

มีใครรู้มั่งว่าคุณภาพเป็นไงครับ

แล้วมีลำโพงอื่นแนะนำไหมครับ ในงบประมาณเท่านี้ (เน้นดูหนังฟังเพลงครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เพื่อนผมไช้รุ่นนี้

บอกตรงๆ ว่า ไม่ใด้เรื่อง ไช้มาตั้ง 6 เดือนกว่า ( พ้นเบิร์นแล้ว ) ขนาดค่าตัวตั้ง 3 พันกว่านะนี่

เสียงระเบิดปรมาณูในหนัง มันออกเหมือนรถตุ้กๆ ชนกัน ... ดอก satt กรุ๋งกริ๋งๆ แหลมดี แต่กลางหายหมด อย่าคิดเอามาไช้ฟังเพลง

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

ไม่แน่ จขกท อาจจะชอบ ไปลองฟังดูครับ

Comment

เหอะๆ แย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

แล้วรุ่น M5300 ล่ะครับ

Phillips SPA2600 5.1 ก็ถูกน่ากลัวอ่ะ -*-

งบน้อยแย่จัง *-*

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        เพื่อนผมไช้รุ่นนี้

บอกตรงๆ ว่า ไม่ใด้เรื่อง ไช้มาตั้ง 6 เดือนกว่า ( พ้นเบิร์นแล้ว ) ขนาดค่าตัวตั้ง 3 พันกว่านะนี่

เสียงระเบิดปรมาณูในหนัง มันออกเหมือนรถตุ้กๆ ชนกัน ... ดอก satt กรุ๋งกริ๋งๆ แหลมดี แต่กลางหายหมด อย่าคิดเอามาไช้ฟังเพลง

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

ไม่แน่ จขกท อาจจะชอบ ไปลองฟังดูครับ
        ออ อันนั้นรุ่น T6060

ขนาดแพง เสียงยังแย่เลยหรอ

แล้วงบ 2500 จะไปเหลือไร

Comment

2ZS เก่งเรื่องฟังเพลงนะครับ

งบเท่านี้ 2.1 ดีกว่า ฟังเพลงสบาย ดูหนังก็ไม่ใด้เลวร้ายอะไร

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            2ZS เก่งเรื่องฟังเพลงนะครับ

งบเท่านี้ 2.1 ดีกว่า ฟังเพลงสบาย ดูหนังก็ไม่ใด้เลวร้ายอะไร
            ออ ครับ

มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

X3 2.1 แถวบ้านผมหายาก -*-

Comment

Eacan A500LกะA600II สามารถตอบสนองความต้องการคุณได้ในราคาที่คุณบอกมาแถมเหลือเงินกินข้าวด้วย

แล้วคุณจะรู้ความคุ้มค่ากับราคาคืออะไร

Comment

Logitech X540 ก็ดีนะครับ แต่รบกวนเลือกผู้จำหน่ายด้วยนะครับ

Comment

Eacan A200 ก้น่าสนนะ A500LกะA600II ที่ท่าน nongnong บอกก็น่าสนครับ

X540 แถวบ้านผมคงมีแต่ร้าน HWH เกินงบด้วยอ่ะ

แต่Eacan แถวบ้านผมหายาก พอจะมีแหล่งสั่งซื้อไหมครับ

Comment

Eacan
                    A500 เล่นเกมส์ 2.1
                    A600II ฟังเพลง 2.1
                    A200 ดูหนัง 5.1

Comment

Creative A500 ไม่ค่อยดีนะท่าน ส่วนตัวเคยใช้ล่ะ เบสก้อบวมๆนะท่านและเสียงก้อไม่ค่อยใสนะท่าน
                      ต้องใส่ใยที่กรองตู้ปลาเสียงค่อยใสๆมาหน่อย แต่โดยรวมไม่ค่อยดีอ่ะท่าน และตอนนี้ผมก้อเปี่ยนลำโพงไปล่ะ

Comment

โอเคครับ

เดี๋ยวจะลองหา Eacan A200

ใครมีแหล่งสั่งซื้อแนะนำหน่อยก็ีดีครับ แถวบ้านไม่มีเลย*-*

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ดูเว็ปของAdvice ครับ ราคาของA600II อยู่ที่1990 ครับ ส่วนที่พันทิพย์ประตูน้ำไปเดินดูมาราคาที่2450

ผมก็เลยซัดตัวA500Lมาเพราะ ฟังดูแล้วชอบแล้ว+กับลักษณะดูแข็งแรงดีชอบๆๆๆ เสียงเพลงก็แจ่ม ผมเปลี่ยนสายลำโพง satt สองข้าง กำลังมองหาสายสัญญาณmini to mini แจ่มๆๆอยู่กะว่าจะลองทำเองดู อิอิ

คอนเฟริมครับA200 ที่ท่านจะเอาไม่แน่ใจนะว่ามีรึเปล่าแต่เคยเห็นที่พันทิพย์แพงอยู่ราคาที่ 4000 ไรนี่แหละ ประมาณนั้น ไม่แน่ใจในadviceมีรึเปล่า ดูเอานะครับ Eacanยี่ห้อนี้เกินราคาจริงๆ รับรองจ้า

Comment

http://advice.computerok.co.th/~advi...dSet%20/%20MIC.

ดูในเว็ปละกัน ล่างๆๆหน่อยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

Working...
                              X