Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อจอ LCD มาแล้วมีปัญหาจะมาถามจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อจอ LCD มาแล้วมีปัญหาจะมาถามจ้า

คือว่าซื้อ BenQ FP73G มาค่ะ แล้วภาพบริเวณขอบจอด้านบนอะ มันมีเหมือนแสงสว่างสีขาว ๆ ออก

มามันผิดปกติหรือว่าปกติแล้วคะเนี้ย หรือว่า LCD มันเป็นแบบนี้หมดค่ะ แล้วอีกอย่างนึงก็คือว่า

มันเปิดไฟติด แต่ภาพไม่ออกตอนแรกอะค่ะ ต้องขยับ ๆ สายไฟให้แน่น ๆมันถึงจะมีภาพออกมา

ไม่รู้เป็นไรรึเปล่า เพราะทางร้านบอกว่าถ้ามีปัญหาภายใน 3 วันก็เปลี่ยนได้ค่ะ แต่เรื่องนี้ไม่ค่อยวอรี่

จะสงสัยก็เรื่องที่ขอบจอภาพด้านบนมันเหมือนมีแสงสว่างขาว ๆ นี้ละ

เสียครับ เคลมเลย

Comment

Originally posted by kijabusu View Post
      เสียครับ เคลมเลย
      กรำจริง ๆ ซื้อมาปุ๊บ ได้เคลมปั๊ม 555+ ช่างเศร้ายิ่งนัก พรุ่งนี้ยกไปเลยจ้า

ตอนแรกเสียบไฟก็ไม่ติด ต้องขยับตั้งนานกว่าจะมีภาพออกมา พอภาพออกดันสว่างไม่เท่ากันอีก

ฮ่วยย ~

Comment

ไม่เคยเป็นครับ
        ขอบจอภาพด้านบนมันเหมือนมีแสงสว่างขาว ๆ

Comment

ตอนแรกจะเอายี่ห้อ LG ละ แต่เค้าบอกว่า BenQ รุ่นนี้มี port DVI ไม่ทราบว่ามันใช้ประโยชน์ยังไง

หรอค่ะ อยากให้ถึงพรุ่งนี้ไว ๆ จัง อยากยกไปเปลี่ยนใจจะขาดแล้ว ไม่สบายใจไงไม่รู้ ซื้อมาก็เป็น

แบบนี้อะ - -

Comment

Originally posted by NuFaiJung View Post
            ตอนแรกจะเอายี่ห้อ LG ละ แต่เค้าบอกว่า BenQ รุ่นนี้มี port DVI ไม่ทราบว่ามันใช้ประโยชน์ยังไง

หรอค่ะ อยากให้ถึงพรุ่งนี้ไว ๆ จัง อยากยกไปเปลี่ยนใจจะขาดแล้ว ไม่สบายใจไงไม่รู้ ซื้อมาก็เป็น

แบบนี้อะ - -
            DVI port ทำให้ภาพดีขึ้นคับ แล้วตอนเอาไปเปลี่ยนของใหม่ก็เทสก่อนที่จะเอากลับมานะคับ
            ถ้าไม่อยากเจอคนขายอีกรอบ

Comment

Originally posted by pangpang View Post
              DVI port ทำให้ภาพดีขึ้นคับ แล้วตอนเอาไปเปลี่ยนของใหม่ก็เทสก่อนที่จะเอากลับมานะคับ
              ถ้าไม่อยากเจอคนขายอีกรอบ
              ผลของการไปตอนเค้าใกล้ปิดร้าน เกรงใจไม่กล้าเทส เค้ากำลังเก็บของกันแล้ว

เลยต้องได้ไปอีกรอบเลย แหะ ๆ วันนี้ก่อนกลับขอเทสให้หนำใจก่อน

Comment

Working...
              X