Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notbook AMd ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notbook AMd ดีไหมครับ

Notbook AMd ดีไหมครับ เรื่องความร้อนเป็นยังไงบ้างครับ คุ้มกับเงินไหม

ดี

Comment

เรื่องความร้อนนี่อยู่ที่Brandมากกว่า ครับ ตัวCPUไม่ร้อนหรอก แต่GPUนี่ต้องดูที่ยี่ห้อครับเช่น A..er โคตร้อน

Comment

ของbrand ไหนดีละครับ ที่คุ้มราคา เพราะส่วนตัว pc ก็เป็น AMD ถูกใจอย่างแรงนิ

Comment

ผมเองก็อยากรุ้ครับ ว่าทุเรียนX2 มันน่าใช้มั้ย ถ้าเทียบกะCore2

Comment

ดี

Comment

อยากรู้เหมือนกันแหะ เพราะที่ใช้อยู่ intel P.M ยี่ห้อ A..... ก็ไม่ร้อนเท่าไหร่
              เปิดทิ้งไว้วันละ 8 - 9 ชม. เวลาอยู่ที่ทำงานไม่มีแอร์ เสียอย่างเดียว
              แบตเสื่อมเร็วกว่าที่คิด ถอยมาได้ไม่เกิน 3 เดือน จากที่ชาร์ตทีใช้ได้ 6 ชม.
              เด๋วนี้เหลือ ชม. เดียว ปี๊บๆ

Comment

AM ดี

Comment

ผมว่าคุ้มค่ามั่กๆ และแรงพอตัวเลยครับ

ถ้า BenchMark CPU ด้วย CineBench

ถ้ารันเพียง 1 หัว CPU ได้ 230 คะแนน (ซึ่งค่อนข้างน้อย ประมาณ Athlon 32 bit เอง)

แต่ถ้ารัน 2 หัว CPU ได้ 433 คะแนน พอๆ กับ Core2Duo ตัวทอปๆ ของ intel เลย เทสมากับมือหลาย CPU เลยครับ

Temp ตอนรันที่ 100%CPU อยู่ที่ 60 องศานิดๆ แต่ไม่มีอาการ Hang ค้าง หรือกระตุกของSystem แต่อย่างไร

การเล่นเกม....
                  ผมยอมรับเลยครับว่าลื่นไหลมากๆ (ที่แรม 1 GB นะครับ น้อยกว่านี้เล่นเกมไม่ลืนเท่าไหร่ ทดลองมาแล้ว) อาจเป็นเพราะ 3DNow(+) ด้วยมั๊ง ผนวกกับมี MMC รวมไว้ที่ CPU เลย ซึ่งทาง intel ไม่มี
                  =ผมเล่นพวก PES6 (patch ความละเอียดสูง หน้าตานักฟุตบอลคล้ายตัวจริง และสนามต่างๆ สวยมาก, ตั้งค่า 1280x800 ที่ความละเอียดสูงสุดของเกม) วัดได้ 60 FPS นิ่งๆเลยครับ วัดจาก RivaTuner2.0
                  =BF2142 และ BF2 ความละเอีอดที่ 1024x768 จุด ความละเอียดตั้งได้เกือบสุดของเกม เนียนๆเลยครับ วิ่งที่ประมาณ 60FPS
                  =NeedForSpeed Carbon ก็เนียนดีครับ

สรุปเลยละกันว่า น่าใช้ครับ สำหรับ Turion หรือ Sempron (หมายถึงตัวใหม่ 64 bit นะครับ) คุ้มค่ามั่กๆ ในสายตาผม

Comment

turion x2 มีปัญหาเรื่องความร้อน นิดหน่อยคับ

แต่ก้อแล้วแต่ยี่ห้อด้วย ถ้ายิ่ง acer ยิ่งไปใหญ่เลยคับ

ส่วนผมใช้ compaq ก้อร้อนนิดหน่อย ตามการใช้งาน

Comment

AMD ร้อน ปัญหาเยอะ ถ้าเป็น โน๊ตบุ๊ค นะ

Comment

ปังปอนด์ มามะ กลับหลังคาแดงเร็ว เลิกป่วนกระทู้ได้แล้ว

Comment

Originally posted by ปังปอนด์ View Post
                          AMD ร้อน ปัญหาเยอะ ถ้าเป็น โน๊ตบุ๊ค นะ
                          มันมาอีกแล้ววววววววววว

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

(I')AM(ดี)D

Comment

ผมก็ว่า Turion x2 มันร้อนเหมือนกันนะครับ ผมก็ใช้อยู่เครื่องของออฟฟิส - -'
                              เพียงแต่ว่ามันใช้งานได้ไม่มีปัญหาไม่แฮ้งค์ ไม่แครชเท่านั้นเอง
                              แต่ที่ร้อนอาจจะเป็นเพราะเป็น ACER ก็ได้ไอ้เรื่องร้อนกว่าคนอื่นเนี่ย

ส่วน NB core2 ก็ดีครับร้อนน้อยกว่านิดๆ อันนี้ของผมใช้เองของ Benq ก็โอเคดี

มันก็โอเคทั้งคู่นะผมว่าตอนนี้ ผมตั้ง minimal power manage ทั้ง 2 เครื่องครับ turion พ่นล่มร้อนฟู่ๆ เหมือนกันนะครับ

เอาว่าถ้าท่าน จขกท. ไม่มีปัญหาเรื่องงบประมาณซื้อ core2 ก็ดีครับ
                              แต่ NB AMD ที่เป็น Turionx2 นะครับ(ไม่เอา sempron) ก็เป็นตัวเลือกที่ราคาถูกกว่า
                              และใช้งานได้สูสีกันเลยครับ แต่ผมว่าเลือกยี่ห้อให้ดีดีกว่าครับ สำหรับ NB อะครับ

ผมว่าคุณปังปอนด์ แกก็ตอบตรงๆ จริงๆ หลายเรื่องนะครับผมว่า มันก็ไม่ได้ป่วนนะ ^^'
                              Last edited by BurstnovA; 19 Feb 2007, 16:40:39.

Comment

Working...
                              X