Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้ Ram OC หน่อยครับ ขอคำแนะนำท่านผู่รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้ Ram OC หน่อยครับ ขอคำแนะนำท่านผู่รู้หน่อยครับ

ตามหัว ข้อ เลย ครับ ท่าน พอ ดี จะ เปลี่ยนมา เล่น RAM OC หน่อย

ตอนนี้ ใช้ Kinston อยู่น่ะครับ มี ตัวไหน แนะ นำ บ้าง ครับ ท่าน

ีงบ มี อยุ่ ไม่ เกิน 1500-2500 น่ะครับ ท่าน

ขอบ คุณ ครับ

สเปก คอม ตาม ลายเซ็น เลย น่ะครับ
    Last edited by bedbody; 23 Mar 2009, 09:49:23.

http://www.tkcom99.com/index.php?is_...13&s_cat_id=24

Comment

ไปป๊ะ G.Skill 4 PK ที่คอมมาร์ตมาอย่างถูกเลยครับ

Comment

Originally posted by Nutt_resived View Post
        ไปป๊ะ G.Skill 4 PK ที่คอมมาร์ตมาอย่างถูกเลยครับ
        หมดไปแว้ว

เอาตามลายเซ็น ผมมะ
        อิอิ

Comment

ครุเสียว ดิ แรงดีใช้อยู่

Comment

Originally posted by hulk777 View Post
            ครุเสียว ดิ แรงดีใช้อยู่
            ตามนี้ครับ 16ชิพ เมพขิงๆ

ปล.เนียน อิอิ

Comment

Reaper HPC 2GB 800MHz (1GBx2) 4-3-3-15 2,490
              G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2) 1,990

Comment

เเรมบ้านที่ใช้ก็เเรง พอตัวอยู่น้า.......(kington เตี้ย บัส1000ก็ทำได้นิ เเรงเเบบพอเพียง)

Comment

แถวละ 2G จะไปได้ไม่ไกลเท่า แถวละ 1G

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                    แถวละ 2G จะไปได้ไม่ไกลเท่า แถวละ 1G
                    จริง หรอ ครับ ท่าน

Comment

Originally posted by bedbody View Post
                      จริง หรอ ครับ ท่าน
                      แต่ถ้าจะแลก กับความจุก เอาความจุกมันดีกว่า นะ ผมว่าต่างกัน นิสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เดียวเองความแรงงะ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                        เท่าที่รู้นะ ถูกต้องแล้วครับ ถ้าแถวละ 2G ต้องดูรหัสอิกทีครับ ถ้าจะเอาแรงไกล แพงมากขอบอก
                        ดูจากราคา ตัว 2x1 เอาละกันครับ ที Ok นะ 1800 -2900 ถ้าต้องการ 2x2 ก็คิดเล่นๆละกันครับ
                        ราคาคูณไปอิก 2

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                          เท่าที่รู้นะ ถูกต้องแล้วครับ ถ้าแถวละ 2G ต้องดูรหัสอิกทีครับ ถ้าจะเอาแรงไกล แพงมากขอบอก
                          ดูจากราคา ตัว 2x1 เอาละกันครับ ที Ok นะ 1800 -2900 ถ้าต้องการ 2x2 ก็คิดเล่นๆละกันครับ
                          ราคาคูณไปอิก 2
                          สรุป ว่า ถ้า งบ น้อย ต้อง การ ลาก ไกล เอา 2*1 ดี กว่า 2*2 ไช่ หรือ ไม่ ครับ ท่าน

Comment

2x2GB PK

บัส 1000 CL5-5-5-15 V.2.30

ไม่รู้ว่าจะไหวรึป่าวครับ ..

แต่ก็ใช้อยู่ ^^

Comment

OCZ ผมว่าก็น่าสนน่ะ ของผท OCไป 1000 CL4 ไฟ 1.8 ยังนิ่งเลย

Comment

Working...
                              X