Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ยี่ห้อ ECS ดี หรือ ป่าว คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ยี่ห้อ ECS ดี หรือ ป่าว คับ

กำลังจะ ซื้อ อ่ะ คับ เห็นถูก ดี อ่ะ คับ

ดีครับ เหมาะสมกับราคา

Comment

ผมไม่เคยใช้หมือนกัน

Comment

มันถูก คุณภาพก็ห่วยตามครับ ผมไม่ค่อยมั่นใจยี่ห้อนี้เท่าไร่ ใช้ Asrock ดีกว่าครับ แนะนำ

Comment

ของถูกและดีไม่มีในโลกของแพงแต่ไม่ดีมีถมไป

Comment

มันถูก แต่ผมก็ว่าพอใฃ้ได้นะครับ ใช้งานทั้วไปไม่เน้นออฟชั้นเยอะๆๆ ที่มันถูกก็เพราะว่ามัน มีช่อง แรม ให้น้อย และพวก ช่องต่อ USB sata หรือช่องต่างๆๆ ให้น้อยกว่า Asus ครับ

Comment

ต้องดูเปน รุ่นๆ ไป ส่วนมากมีแต่บอร์ด ราคาถูก วัสดุ ที่นำมาใช้ก้เกรดต่ำ

Comment

สมัยก่อน ขึ้นชื่อเรื่องบอร์ดพอใส่ซีพียูจะเกิดอาการ โก่ง โค้งงอ แอ่น จนน่ากลัว

เลยไม่คิดจะซื้อมาใช้อีกตั้งแต่นั้นมาคับ

Comment

มันก็คุ้มราคาของมันแหละครับ ของถูก จะให้ดีๆเหมือนของแพง มันแทบเป็นไปไม่ได้

เอามาใช้เล่นนิดๆหน่อยๆ ก้โอเคครับ เอามาใช้งานจริงๆจังๆอาจไม่เหมาะเท่าไหร่

Comment

แต่ผมว่า PCB มันก็แข็งดีนะ (ทั้งหนาทั้งแข็ง)

ถ้าเทียบกับ GIGABYTE ที่ผมใช้อยู่อ่ะ

Comment

ใช้ดีมากๆ

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
                        แต่ผมว่า PCB มันก็แข็งดีนะ (ทั้งหนาทั้งแข็ง)

ถ้าเทียบกับ GIGABYTE ที่ผมใช้อยู่อ่ะ
                        ผมบอกว่าสมัยก่อนคับ ยุคซ๊อกเก็ต462 ECS รุ่น K7S5A ใครเคยใช้คงจะจำกันได้ บอร์ดแอ่นเอามากๆ

Comment

ECS A780GM-A ดีและคุ้มมากแถมสวยอีกด้วยครับ ผมใช้อยู่ ผมคล็อกไม่เป็นแต่บอร์ดนี้คล็อกง่ายมากคับ AMD4800 2.5 ผมคล็อกเป็น 3.0 มันคล็อกแรมให้อัตโนมัติอีกต่างหาก(แค่ไปเพิ่มจาก200เป็น240เอง) ผมซื้อจากร้านBigITที่เซียร์

ปล.จริงๆคล็อกได้3.2 แต่ต้องเพิ่มไฟเป็น1.4 ผมไม่อยากเพิ่มไฟเลยเอาแค่3.0

Comment

Working...
                          X