Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยรากG.SKILL 2X2 PI-B BUS 800 น่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยรากG.SKILL 2X2 PI-B BUS 800 น่อยคับ

G.SKILL 2X2 PI-B BUS 800 4 4 4 12ยากรากได้ซัก1000 ต้องปรับอะไร เท่าไรบ้างคับช่วยทีคับไม่เคยรากแรมคับ สเปค e7300 3.30 m/b ep45 ud3r คับ

ปรับ CL 5-5-5-15 ไฟซัก 2.2-2.3 ดูน่าจะได้

Comment

Originally posted by vibe View Post
      ปรับ CL 5-5-5-15 ไฟซัก 2.2-2.3 ดูน่าจะได้
      ตามนี้+1
      อย่าลืมลดตัวคูณ เพิ่ม Bus Speed ด้วยนะครับ ถ้าจะลากเกิน 1000 ว่าแต่เป็นตัวไหน PQ,PK,HK.HZ

Comment

PI-B คับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
          ตามนี้+1
          อย่าลืมลดตัวคูณ เพิ่ม Bus Speed ด้วยนะครับ ถ้าจะลากเกิน 1000 ว่าแต่เป็นตัวไหน PQ,PK,HK.HZ
          ออ ต้องเพิ่ม fsbด้วยตะกี้ลองปรับ แค่ไฟ กับ5 5 5 15 ไม่รอดอะคับ บูตไม่ขึ้นคับ

Comment

Originally posted by goba13324 View Post
            ออ ต้องเพิ่ม fsbด้วยตะกี้ลองปรับ แค่ไฟ กับ5 5 5 15 ไม่รอดอะคับ บูตไม่ขึ้นคับ
            ไฟเท่าไร

Comment

ผมใช้ตัวนี้เหมือนบัส 500 CL 5-5-5-15 ไฟ 2.00 รอดครับผม...

Comment

Originally posted by vibe View Post
                ไฟเท่าไร
                ไฟ 2.2 คับ

Comment

บัสล่ะ

Comment

CL5....

ในความทรงจำอันเลือนลาง จนคิดว่า ผมน่าจะเริ่มจำไม่ได้กลายเป็นมั่วไปนะครับ

บัส 533 ที่ CL5 ได้ครับ แต่จำไม่ได้จริงๆว่า performance level เท่าไหร่ ค่าอื่นๆเท่าไหร่
                    อยู่ด้วยกันไม่ถึงอาทิตย์ ก็ไปจากกันซะก่อน ไม่ได้มีผลงานของมันเก็บไว้เลยครับ กรรม
                    Last edited by Leim; 7 Jun 2009, 23:09:01.

Comment

ตัวของผม ถ้าจะเอาบัส 1066 cl 5 ไฟ 2.35
                      เซ็งเป็ดเลยดันซื้อตอนมันราคา 2500 อีก - -*

Comment

บัสล่ะ
                        990 คับ

Comment

ลองใส่ไฟเข้าไปอีกนิดครับ

Comment

เออ ... ในที่ปรับไฟแรมผม พอปรับถึงเลข2.20 มันจะเป็นเลขสีชมพูครับ พอไป2.30 ทีนี้มันเป็นเลขสีแดงและกะพริบด้วย ปกติรึป่าวคับท่าน

Comment

ลองใส่ไฟเข้าไปอีกนิดครับ
                              คับ

Comment

Working...
                              X