Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมมบอร์ดตระกูล P5Q หน่อย !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมมบอร์ดตระกูล P5Q หน่อย !!

เนื่องจากจะประกอบคอมใหม่แต่ข้องใจจริงๆว่ามันต่างกันยังไง

CPUที่จะใช้คือ Q9550 การ์ดจอ น่าจะ 260

และโดยส่วนตัวกระผมเป็นคนที่ไม่ OC ไม่ลาก จึงอยากทราบว่าควรจะเอาตัวไหนดีและมันต่างกันยังไงอ่ะ(จะได้ประหยัดเงินหน่อย)

กับเจ้าพวก 1.P5KPL/1600 / 2.P5QL- E / 3.P5Q SE/R / 4.P5Q / 5.P5Q PRO เจ้า 5 ตัวนี้ควรเอาตัวไหนดี ??

ช่วยแนะนำหน่อยครับท่านทั้งหลาย กลัวซื้อแพงไปแล้วจะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป พอดีช่วงนี้เงินมันหายากจริงๆ แหะ แหะ ^^"

ผมแนะนำว่า P5QL-PRO จะดีกว่าคับ ถ้าไม่ทำ Sli โซลิดทั้งตัวเท่าที่ผมใช้อยู่ก็โอเคคับ
    ราคาประมาณ 3 พันกว่าๆละมั้งคับตอนที่ผมซื้อราคาหน้าร้านมัน 3400

Comment

ถ้ามั่นใจว่าไม่ลากเลย ผมจะเอาตัวที่ถูกที่สุดครับ

Comment

มีP5Q ขายครับ สนใจเปล่าประกันหมด 20/04/2012

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=469336

Comment

แล้ว 3 ตัวนี้ประสิทธิภาพมันต่างกันเยอะมั้ยครับถ้าไม่ OC

1.P5KPL/1600
          2.P5QL- E
          3.P5Q SE/R

Comment

ถ้าไม่ลากก็สอยตัวถูกๆมาเลยครับ แต่ต้องมั่นใจว่าไม่ลากจริงๆนะ ตอนผมซื้อก็คิดว่าไม่ลากแน่ๆ
            แต่ในที่สุดก็อดใจไม่ไหว เข้าสู่วังวนแห่งการลาก 555
            พึ่งไปสอย EP45T-UD3R กะ G skill NQ 4g มา หมดตัว T-T

Comment

ถ้าไม่คิดลาก ก็ไม่ต้องเอาแพงมากหรอกครับเก็บเงินที่เหลือไปลงอย่างอื่นต่อ อิอิ

Comment

แน่ ใจ นะ ว่า จะ ไม่ ลาก

Comment

น่าจะแน่ใจครับ เพราะตัวเก่าใช้มา 3 ปียังไม่เคยลากเลย เคยมีอยู่ครั้งนึงที่คิดจะลองแต่พอศึกษาวิธีเองก็หัวหมุนไปหมด พอจะถามเพื่อนที่โตมาด้วยกัน เกือบเป็น10กว่าคน ก็ไม่มีใครมีความรู้เรื่องคอมเลยซักคน ก็เลยล้มเลิกไป...เฮ้ออ~

Comment

^ ^

ถ้าไม่ OC ก็ตามนั้น ครับ

อิอิกำ

Comment

ใครก็ได้ช่วยฟันธงให้ทีว่าเอาตัวไหนดีระหว่าง 2 ตัวนี้

1.P5QL- E

2.P5Q SE/R

เพราะเห็นราคามันสูสีกันมาก ??

Comment

P5QL-E ผมเองไม่ลากเหมือนกัน ที่เลือกเพราะมี EPU6 ประหยัดไฟ ต่อRaid ได้ มี PORT ESATA (นี้ละสำคัญ)

Comment

Originally posted by vivahot View Post
                          P5QL-E ผมเองไม่ลากเหมือนกัน ที่เลือกเพราะมี EPU6 ประหยัดไฟ ต่อRaid ได้ มี PORT ESATA (นี้ละสำคัญ)
                          EPU6 คือ ที่เอาไว้ปรับแต่งเมมบอร์ดหรอ?? แล้ว Port Esata ล่ะคืออะไรหรอครับ ?? >_<

Comment

Originally posted by Zack View Post
                            EPU6 คือ ที่เอาไว้ปรับแต่งเมมบอร์ดหรอ?? แล้ว Port Esata ล่ะคืออะไรหรอครับ ?? >_<

EPU6 มีไว้เพื่อ ทำให้การทำงานของ hardware 6 ชิ้น ในเครื่อง มีไรบ้างไม่รู้จำไม่ได้555+
                            ทำงานร่วมกันอย่างสัมพันธ์กัน และเกิดความสมบูรณ์ในการทำงานมากขึ้น

ทำให้การใช้งานมีความเสถียรมากขึ้น ประหยัดมากขึ้น

มั้งครับ อิอิ ถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

Working...
                            X