Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus A8Sc20DSM160Td กับ HP Pavilion dv2538TX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus A8Sc20DSM160Td กับ HP Pavilion dv2538TX

กำลังมอง ๆ Notebook 2 รุ่นนี้ครับ

Asus A8Sc20DSM160Td (ราคารวม vat อยู่ที่ประมาณ 38000 บาท)
    http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/123/
    กับ

HP Pavilion dv2538TX (ราคารวม vat อยุ่ที่ประมาณ 37000 บาท)
    http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/206/
    รุ่นไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ
    การใช้งาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต พิมพ์เอกสาร และเล่นเกม 3D เล็กน้อย
    ปล.ผมตัด BenQ s41 ออกไปแล้วนะครับ

ขึ้นไปข้างบน

ผมเลือก Asus A8Sc20DSM160Td นะ รอท่านอื่นละกัน (เพราะผมก็ใช้ Asus A8E20DSM120TD)
    แล้วสเป็คมันก็ดีกว่า HP อยู่นิดนะทั้ง CPU HDD VGA เป็นต้น รวมๆแล้ว Asus ครับ
    ประกัน 2 ปี Inter ด้วยครับ ของแถมก็เยอะครับ ส่วนเรื่อง Driver XP ขอที่ร้านเลยครับ(ผมก็ขอที่ร้านด้วย โหลดเองด้วย) ที่เว็บก็มีให้โหลด ส่วนจะใช้ Vista ก็มีแผ่น Driver Vista ให้ครับ

Comment

ถ้าโดยตัว specต่างๆ+ประกัน ผมยกให้ asus ไปเลย แต่.. ผมชอบรีโมทของ HP ถ้าหลักๆคุณดูหนังฟังเพลง อาจจะมีประโยชน์ ลองตัดสินจายดูนะครับ

ปลาลิง

ดีไซน์hp สวยกว่า body รุ่นนี้ผมว่าเนียนประกอบก็ถือว่าอยู่ในขั้นประณีต

Comment

Asus ก้อดี HP ก้องาม เอ๊ะ...........เอาไงดีหว่า...
        โดยส่วนตัว ผมไม่เคยใช้ ASUS น่ะ ผมว่าตรงที่วางมือซ้าย ของ hp มันร้อนกว่า ASUS แน่เลย
        รีโมทแทบระเบิด(เวลาเล่นเกมน่ะงับ)

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
          ถ้าโดยตัว specต่างๆ+ประกัน ผมยกให้ asus ไปเลย แต่.. ผมชอบรีโมทของ HP ถ้าหลักๆคุณดูหนังฟังเพลง อาจจะมีประโยชน์ ลองตัดสินจายดูนะครับ

ปลาลิง

ดีไซน์hp สวยกว่า body รุ่นนี้ผมว่าเนียนประกอบก็ถือว่าอยู่ในขั้นประณีต
          ตามนี้เลย แต่Asusมันแพงกว่าหน่อยนิครับ(อืม...แพงกว่าหน่อยแต่ได้T7300) แต่ถ้าดูหนังเป็นหลักเชียร์HPครับ นอกจากจะได้รีโมทแล้ว จอสวยกว่าAsusครับ

ปล.ผมใช้Asusนะ จอก็สวยในระดับหนึ่ง แต่ถ้าดูหนังมากๆเอาHPครับ

Comment

ผมเองขอเป้นกลางละกันนะครับ แต่แอบรัก hp นิด ๆ

Comment

Working...
            X