Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX เอามาวิ่งเล่นบน 3Dmark06 + มีคำถามช่วยตอบผมหน่อย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX เอามาวิ่งเล่นบน 3Dmark06 + มีคำถามช่วยตอบผมหน่อย ?

เทสแต่ 3Dmark06 นะคับ

สะเปก ตามนี่เลยเลยคับ
    QX6700 @3600 MHz (400 x9) + U120EX ON AIR.......
    Asus Striker II Formula
    Corsair Dominator PC8500 1GBx2 Bus 800 MHz 4-3-3-8 2T 1:1
    Galaxy 9800GTX Gpu 785 MHz Memory 1185 MHz
    Seagate 250Gb
    Enhance ENP-0560G 600W

รูปเครื่องที่ทำการทดสอบ อิอิ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=208419

รูปแรก ลาก cpu + ram อย่างเดียว ได้ 15144

รูปสอง ลากกาดจอตามไป ได้ 16420

คำถาม.... ทำไมผมลากกาดจอแล้ว คะแนนไม่ค่อยขึ้นเลย แนะนำ หน่อยคับ ผมลากกาดจอ ไปที่ Gpu 810 MHz Memory 1210 MHz ค้างทุกทีเลย ช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากไปไกลมากกว่านี่อะคับ

ถ้าได้บัส 480-500 ละก็ ปี้ดแน่ครับ แต่นี้ก็แรงมากๆแล้วครับ

Comment

400x10 ดูครับ น่าจะไหว

แต่ temp ทำไมร้อนจังครับ CPU Temp สูงนะครับ

ซิงค์เดิมผมวิ่งกับ Q6600 ที่ 3.6 เหมือนกัน Temp ประมาณท่านเลยครับ เวลา เทสท์ 3D

หรือว่าท่านใช้ B3 (เกี่ยวรึเปล่าไม่แน่ใจครับ) แต่เห็นอัดไฟก็ไม่ได้สูงมาก
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        400x10 ดูครับ น่าจะไหว

แต่ temp ทำไมร้อนจังครับ CPU Temp สูงนะครับ

ซิงค์เดิมผมวิ่งกับ Q6600 ที่ 3.6 เหมือนกัน Temp ประมาณท่านเลยครับ เวลา เทสท์ 3D

หรือว่าท่านใช้ B3 (เกี่ยวรึเปล่าไม่แน่ใจครับ) แต่เห็นอัดไฟก็ไม่ได้สูงมาก
        อัดไฟ ไป 1.6 อะคับ
        ตัวQX6700 B3 มันจะกินไฟกว่า ร้อนกว่า
        ตอนนี่ใช้ลม กำลังคิดจะเล่นน้ำอะคับ
        ไม่รู้ต้องมี งบ เท่าไร
        ชุดน้ำ 760i เดิมๆจะเอาอยู่ป่าวไม่รู้เลย

Comment

แรง ๆ

Comment

ปล้ำกับ cpu อีกหน่อยงับ
            แค่นี้ก็แหล่มแว้ว....

Comment

สู้ๆ พี่ นุ เดียว เจอ กัน อิอิ

Comment

ลากการ์ดจอไปแล้วคะแนนขึ้นเท่านี้ ปกติครับ
                QX6700 on air ได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมแล้วครับ เล่นน้ำอาจจะไปได้อีกเกือบ 3.8 Ghz แต่ 760i ไม่เวอร์คหรอกครับ ต่างครับ U120X ไม่มาก เล่น Swiftech เลยครับ อุ อุ ชวนเสียตังซะแล้ว

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                  สู้ๆ พี่ นุ เดียว เจอ กัน อิอิ
                  รอชม น้องเก่งคับ อิอิ พี่ว่า อีกไม่นาน เก่งต้องมีอะไรมาให้ชมแน่ๆเลย

Originally posted by Obryon View Post
                  ลากการ์ดจอไปแล้วคะแนนขึ้นเท่านี้ ปกติครับ
                  QX6700 on air ได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมแล้วครับ เล่นน้ำอาจจะไปได้อีกเกือบ 3.8 Ghz แต่ 760i ไม่เวอร์คหรอกครับ ต่างครับ U120X ไม่มาก เล่น Swiftech เลยครับ อุ อุ ชวนเสียตังซะแล้ว
                  ขอบคุนคับ
                  ผมแค่แปลกใจ ลากกาดจอ แล้วมันหน้าจะไปน่า 8600GT ลากไม่เยอะ คะแนนขึ้นเลย
                  อิอิ Swiftech คงต่อรอนานเลย อิอิ

Comment

5555

คิดถึงพี่นุ

Comment

กลับมาแว้ว ไม่สบายหนัก เลยหายไปหลายวันเลย

Comment

760i .....

ใช้ U120EX 2พัดลม ดีแล้วครับ >><<

Originally posted by panuza View Post
                        อัดไฟ ไป 1.6 อะคับ
                        ตัวQX6700 B3 มันจะกินไฟกว่า ร้อนกว่า
                        ตอนนี่ใช้ลม กำลังคิดจะเล่นน้ำอะคับ
                        ไม่รู้ต้องมี งบ เท่าไร
                        ชุดน้ำ 760i เดิมๆจะเอาอยู่ป่าวไม่รู้เลย
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แรง

Comment

คะแนนเกิน 8800gts core 745 mem 1100 shader 2100
                            +e8400@4.5(500*9 cl 4 4 4 12) ไม่กี่100 เองครับ
                            ลาก vga มากไปรึเปล่าครับเลยสะดุด

Comment

น้องนุปิด AA/AF ใน Nvidia control panel ยังครับ มันน่าจะได้กว่านี้นะครับ

Comment

Working...
                              X