Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาคับ ดูให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาคับ ดูให้ทีคับ

ก่อนอื่นก็ขอบอกสเปกผมก่อนเลยนะคับ

CPU althlon 64 X2 3600+
    MB Asrock AliveNF6G-VsTA
    VGA ATI Power Color X1650
    Ram 1 G

คือผมมีปัญหาดังนี้คับคือเวลาเล่นเกมส์ เช่น Dot A เล่นไปได้ซักพักประมาณ 1 ช.ม.หรือไม่ก็นานกว่านั้นนิดหน่อย จะเกิดอาการกระตุกคับแบบว่าเลื้อนเมาส์ไปนิดเดียวแต่มันไปให้สุดจอเลยอะ
    แต่พอรีเครื่องก็หายคับแล้วก็จะเล่นได้3ชม ขึ้น หรือไม่ก็ไม่เป็นเลยคับ อีกเกมส์นึงที่พอสังเกตุอาการได้นะคับ คือ NFSC คือ รถมันจะวิ่งเร็วกว่าปกติอ่าคับ แบบกดเลี้ยวนิดนึงภาพมันหวืด หวืด อ่าคับ

อยากรู้คับมีวิธีแก้ยังไง
    แล้วเราะเช๊กอุณภูมิในเครื่องยังไงคับ มีโปรแกรมเช๊กไหมคับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นและคำแนะนำคับ

TT

เปงเหมือนกัน
    เช่น
    ถ้าเล่น bf2หรือ nfs มา ละ มากดเล่น dot ถึงจะเปง ถ้า tab ไปtab มา บางทีก็หาย
    สำหรับผม ทางเเก้ก็ รีคอม ละค่อยเล่นเกมอื่น -*- เปงที่ driver ป่าวน้อ เเต่มันไม่ได้เปงไรละหว่างเล่นก็โอเค

Comment

น่าจะมีปํญหากับvga หรือ แรมประมาณนั้นนะครับ รอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
        เปงเหมือนกัน
        เช่น
        ถ้าเล่น bf2หรือ nfs มา ละ มากดเล่น dot ถึงจะเปง ถ้า tab ไปtab มา บางทีก็หาย
        สำหรับผม ทางเเก้ก็ รีคอม ละค่อยเล่นเกมอื่น -*- เปงที่ driver ป่าวน้อ เเต่มันไม่ได้เปงไรละหว่างเล่นก็โอเค
        อ้าวเจอเพื่อน ไดร์เวอร์อัพล่าสุดแล้วคับพี่น้อง เออกดtabไปtab มาบางทีมันก็หายจริงๆบางทีก็มะหาย เปงที่ไรฟ้าเนี่ย

Comment

- Carbon ยังไงก็แก้ไมหายครับ แล้วก็ไม่รู้สาเหตุด้วย
          - ส่วน Dot A ลองอัพเดตแพต์ืดูครับ และอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            - Carbon ยังไงก็แก้ไมหายครับ แล้วก็ไม่รู้สาเหตุด้วย
            - ส่วน Dot A ลองอัพเดตแพต์ืดูครับ และอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ
            ไดร์เวอร์การ์ดจออัพแล้วคับ

Comment

วินโดว์ใช้แบบรวม (รวมพวกไดร์เวอร์ Patch Security) หรืิอ แบบไม่มีอะไรรวมครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                วินโดว์ใช้แบบรวม (รวมพวกไดร์เวอร์ Patch Security) หรืิอ แบบไม่มีอะไรรวมครับ
                Patch Security

Comment

ลองใช้แผ่นไม่มีอะไรรวมดูครับ

Comment

ลองใช้แผ่นไม่มีอะไรรวมดูครับ
                    คับ. . . สรุปเปงที่ซ๊อฟแวรืไม่ใช่ที่ฮาดแวร์ใช่ไหมคับ

Comment

คงงั้นครับ เรื่องอุณหภูมิบอกยากครับ มันไม่มี sensor

Comment

Working...
                      X