Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้็็Harddiskเข้ามาตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้็็Harddiskเข้ามาตอบหน่อยครับ

harddisk SATA เสีย ถ้าไปซื้อ harddisk SATAII มามันจะใช้กับบอร์ดได้ไหมครับ
    เมนบอร์ดของเพื่อนเป็นเครื่องศูนย์ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ Harddiskที่เสีย WesternDigital WD800JD
    SerialATA hard drive พิมพ์ข้อมุลไม่ผิดครับ

ได้ครับ เสียบจั๊มเปอร์ด้านหลังเป็น SATA I ได้

Comment

ถูกต้องครับไม่ต้องเอาจั๊มเปอร์ออกถ้าเอาออกมันจะเซ็ทเป็นsataII =300MB/s แนะนำซีเกต250GBครับ3250...ครับใช้อยู่

Comment

ได้จ้า ถ้าจะไปหา Sata I คงจะหายากแล้วจ้าด้านหลังจะมี jumper อยู่หนะจ้า แหม! เล่นไงให้ hdd พัง

Comment

พอดีผมไปซื้อ seagate 160 Gb มาให้เพื่อนแล้วเค้าบอกว่า เป็นSATAII แต่มันมีjumperด้านหลัง
          มันคือSATA I หรือ II คับ แต่ผมเอาออกแล้วเข้าใจว่าเอาออกแล้วจะเป็น II

Comment

ลืมบอกรหัส คับ ST3160811AS
            ใช่แบบนี้ไหมครับ ST3 = SATA 3.0Gb , 160 =160Gb , 811AS อันนี้ไม่รู้
            แต่ที่เครื่องผมใช้อยู่เป็น 812AS คับ มันคืออะไรครับ

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
              พอดีผมไปซื้อ seagate 160 Gb มาให้เพื่อนแล้วเค้าบอกว่า เป็นSATAII แต่มันมีjumperด้านหลัง
              มันคือSATA I หรือ II คับ แต่ผมเอาออกแล้วเข้าใจว่าเอาออกแล้วจะเป็น II
              เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ถ้าเอาออกมันจะเป็นSATAII

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
                ถูกต้องแล้วครับ

Comment

Working...
                X