Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากทราบข้อดีข้อเสียของ mb (MSI 870A-G54)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากทราบข้อดีข้อเสียของ mb (MSI 870A-G54)

1.ผมอยากทราบข้อดีและข้อเสียของเมนบอร์ดตัวนี้ครับ
    2.ถ้าเอามาเล่นเกมส์หนักๆอืดไหมและควบคุมกล้องวงจรปิดแบบเปิดยาวไหวไหมครับ
    3.มีบอร์ดรุ่นไหนที่ดีกว่าแนะนำผมได้เลยครับในราคาไม่หนีกันมากครับ (ขอบคุณครับ)

ผมใช้อยู่รุ่นนี้ 1.ข้อดีคือถูกผมซื้อจากตัวแทนดีคอมพันเจ็ดร้อยสี่สิบเอ็ดบาทครับ ข้อเสียยังไม่เห็นใช้ยังไม่ถึงเดือน
    2.เปิดติดต่อกันหลายวันแล้วยังไม่พบปัญหา โอบ้างนิดหน่อย ได้ยูเอสบีสาม ซาต้าสาม(ผมว่าก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่)
    3.รอท่านอื่นนะอันไหนไม่เคยใช้ไม่กล้าตอบครับ

Comment

รุ่นนี้จากราคาที่ท่านบนว่ามาพันเจ็ดร้อยสี่สิบเอ็ดบาท จึงหาที่เปรียบไม่ได้เนื่องจากเป็นรุ่นไร้เทียมทาน
      สาเหตุจากราคาถูกมี sata3 usb3 nb870/sb850 ใส่รถไถได้ถ้าอัพไบออส (msiกำจะปล่อยให้โหลดในเร็ว ๆ นี้)
      รองรับ CF ในตลาดสเปกแบบนี้ราคาต้อง 2,8xx+

Comment

option เยอะมาก น่าสนใจจริงๆ ในราคานี้

Comment

ลากดีมั๊ยรุ่นนี้สนใจอยู่

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
            ลากดีมั๊ยรุ่นนี้สนใจอยู่
            พอได้ครับท่าน 555BE(เปิดกับบอร์ดนี้ไม่ได้) @ 225*18 ไฟ 1.375 (ไปบัสสูงไม่ไหวแรมตัวละ590)
            แรม elixir 2GB*2/1333 @ 1500 cl 8 ไฟ 1.599 บอร์ดจ่ายไฟดีปรับตั้งค่าในไบออสได้ละเอียดดี
            ถ้ามีเวลาปรับตั้งค่าดีดีมีเฮงานนี้

สมัยก่อนผมเคยซื้อของกับท่านอยู่นะ ยังอยู่บางแสนหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by borderman View Post
              รุ่นนี้จากราคาที่ท่านบนว่ามาพันเจ็ดร้อยสี่สิบเอ็ดบาท จึงหาที่เปรียบไม่ได้เนื่องจากเป็นรุ่นไร้เทียมทาน
              สาเหตุจากราคาถูกมี sata3 usb3 nb870/sb850 ใส่รถไถได้ถ้าอัพไบออส (msiกำจะปล่อยให้โหลดในเร็ว ๆ นี้)
              รองรับ CF ในตลาดสเปกแบบนี้ราคาต้อง 2,8xx+

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ เพิ่งย้ายมา AMD ก็จับบอร์ด MSI ตัวแรกเลย Bios ละเอียดดีครับ ใช้ X3 440 เปิดได้ B40 L3 ครับ แต่ตอนนี้ปิดไปแล้วมาเล่น 3หัวเดิมๆ เล่นเกมก็ลื่นแล้ว X3 440+HIS5770

Comment

Originally posted by arhey View Post
                พอได้ครับท่าน 555BE(เปิดกับบอร์ดนี้ไม่ได้) @ 225*18 ไฟ 1.375 (ไปบัสสูงไม่ไหวแรมตัวละ590)
                แรม elixir 2GB*2/1333 @ 1500 cl 8 ไฟ 1.599 บอร์ดจ่ายไฟดีปรับตั้งค่าในไบออสได้ละเอียดดี
                ถ้ามีเวลาปรับตั้งค่าดีดีมีเฮงานนี้

สมัยก่อนผมเคยซื้อของกับท่านอยู่นะ ยังอยู่บางแสนหรือเปล่าครับ
                ย้ายมาทำงานพัทยาแล้วครับ

Comment

Working...
                X