Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ 275SLi หน่อยครับ เจอปัญหาใหญ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ 275SLi หน่อยครับ เจอปัญหาใหญ่

คือเวลาผมเล่นเกมในโหมด Sli ภาพมันจะเป็นสีฟ้าๆลายๆอ่า อย่างสมมุดว่าผมเลื่อนไปดูบนฟ้า

ตรงเมฆมันจะเกิดภาพลายๆสีฟ้าๆอ่ะครับ

แล้วพอส่องต้นหญ้าใบไม้ไรพวกนี้ มันก็จะเป็นลายๆสีฟ้าๆอ่ะครับ

แต่พอเอาปรับไม่ใช้ระบบ SLi มันก็หายอ่าครับ เป็นทุกเกมเลย

เป็นเฉพาะเล่นเกมนะครับ ผมใช้ ไดร้เวอร์ ตัวใหม่นะครับ

โหลดจากในเว็บ nVidia เลย

งงเหมือนกัน

ใครเป็นบ้างแนะนำทีครับว่าทำไงถึงจะหาย เพราะว่าเล่น 275 ตัวเดียว ปรับสุดมันลื่นไม่เท่า SLiครับ

ลืมบอกไปว่าตอนซื้อมาวันแรกๆ มันก็ไม่เป็นนะครับ เป็นวันที่ 2 อ่ะครับ

งงมากเลย เซ็งเลยครับ ช่วยทีนะครับ ทำไงดี EVGA GTX275 ครับ

ขาย ไปใช้ VGA ตัวเดียว

Comment

Originally posted by iVee View Post
      คือเวลาผมเล่นเกมในโหมด Sli ภาพมันจะเป็นสีฟ้าๆลายๆอ่า อย่างสมมุดว่าผมเลื่อนไปดูบนฟ้า

ตรงเมฆมันจะเกิดภาพลายๆสีฟ้าๆอ่ะครับ

แล้วพอส่องต้นหญ้าใบไม้ไรพวกนี้ มันก็จะเป็นลายๆสีฟ้าๆอ่ะครับ

แต่พอเอาปรับไม่ใช้ระบบ SLi มันก็หายอ่าครับ เป็นทุกเกมเลย

เป็นเฉพาะเล่นเกมนะครับ ผมใช้ ไดร้เวอร์ ตัวใหม่นะครับ

โหลดจากในเว็บ nVidia เลย

งงเหมือนกัน

ใครเป็นบ้างแนะนำทีครับว่าทำไงถึงจะหาย เพราะว่าเล่น 275 ตัวเดียว ปรับสุดมันลื่นไม่เท่า SLiครับ

ลืมบอกไปว่าตอนซื้อมาวันแรกๆ มันก็ไม่เป็นนะครับ เป็นวันที่ 2 อ่ะครับ

งงมากเลย เซ็งเลยครับ ช่วยทีนะครับ ทำไงดี EVGA GTX275 ครับ
      เคยเจอครับ ผมก็เคย เล่น SLI น่าจะลอง เปลี่ยน Bridge SLI ครับ ของผม Bridge SLI เน่าครับ พอเปลี่ยน หายเลยทันที ลองดูครับ ( น่าจะเล่น ใบเดียว 2 GPU ไปเลยครับ อิอิ ) ทุกวันนี้ผมใช้ ใบเดียวแล้วครับ ...ลองดูนะครับ

Comment

^
        ^
        ลายเซ็นต์แหล่มจัง อิอิ

Comment

ขาย 2 ตัว ไปเอา 295 เลย อิอิ

Comment

รู้แต่ว่า แรง มั๊กๆๆ

Comment

แก้ไม่หายนะครับ SLI และ CF ส่วนมากเป้นกับ ไครซิส ต้องใช้ VGA ใบเดียวครับ

เกมส์อื่นไม่เป็น ลองดูซิครับ

Comment

ผมว่าเล่นใบเดียวที่แรงที่สุดดีกว่านะครับ

Comment

ผมเป็นกับทุกเกมส์เลยครับ ดอทเอยังเป็นเลย

Comment

-*- ตอนแรกก่ะทำ CF หรือ SLI เจอกระทู้นี้ไป ชะงักเลย

Comment

ม่ายรู้ครับไม่ได้เล่นเกม แต่ใช้งานลื่นดีครับ

Comment

Working...
                      X