Announcement

Collapse
No announcement yet.

Test ซับราคาประมาณ 20K ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by osxp View Post
    ลองใช้ Subdude ดูครับ ช่วยลดอาการฝ้าสั่นได้ แถมเบสชัด และล่องหนกว่าเดิมด้วย

หรือจะ DIY เอาก็ได้ ของผมหมดไป 50 บาท เป็นค่ากรองฟองน้ำตู้ปลา 2 ถุงจากร้านอมร กับเศษไม้จากโต๊ะเก่าๆ

ลองทดสอบเสียงดูก่อน แค่เอาฟองน้ำ กับแผ่นไม้ วางไว้เฉยๆ

หลังจากทำเสร็จแล้ว
    ขอซื้อต่อได้ไหมคับ แผ่งซับทำเอง

Comment

Originally posted by IcsakamaTo View Post
      ขอซื้อต่อได้ไหมคับ แผ่งซับทำเอง
      ตัวนี้ไม่ขายครับ

เป็น Limited Edition หาไม่ได้แล้ว

แต่ถ้าเอา Subdude ของแท้ มาแลก ก็ตกลงทันที 555

ป.ล. ที่จริงทำ PumpDude ตัวจิ๋วไว้อีกตัว เอาไว้รองปั๊มลมตู้ปลา (ถ้าไม่ลืม เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ)

Comment

ลองตัวนี้ดูสิครับ

ไม่รู้ว่าเสียงจะไปทางไหนนะครับ แต่ก็น่าเอามาลองดี

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
          ลองตัวนี้ดูสิครับ
          ไม่รู้ว่าเสียงจะไปทางไหนนะครับ แต่ก็น่าเอามาลองดี
          ก่อนหน้านี้เคยใช้ยางกันกระแทกรอง 4 จุด หนาประมาณ 1" ก็ดีขึ้นกว่าตอนไม่มีอะไรรองครับ

แต่มาเจอ SubDude DIY มันดีขึ้นอีกเยอะเลย

ป.ล. เอารูป PumpDude มาลงละครับ

เอามารองใต้ปั๊มลมแบบนี้ ช่วยให้โต๊ะหายสั่นไปเยอะมาก

มีแผ่นไม้แปะด้านบนด้วย ลดการสั่นได้ดีกว่ามีแค่แผ่นฟองน้ำเฉยๆ ครับ

Last edited by osxp; 13 Apr 2015, 10:02:31.

Comment

แต่ Sub Dude นี่มันเด็ดจิงครับ

Comment

อยากได้มาไว้ครอบครองสักตัวจัง

Comment

จัดมาแล้วครับ kplisch r110sw กับสาย boxer ที่ปิยะนัสครับ
                พอเปลี่ยนซับตัวเดียว ทำให้ต้องเปลี่ยนลำโพงทั้งระบบไปเลยครับ กินมาม่าอยู่ตอนนี้
                แต่ฝ้าที่บ้านสั่นกระจายเลยครับ subdude นี่ช่วยได้จริงมั้ย? มีใครให้ยืมลองมั่งมั้ยครับ อิอิ วิ่งมาให้ผมเด๋วให้ค่าน้ำมัน

Comment

ดูท่าคนทำรีวิวจะหูเสียกับซัปราคาแรง ๆ นะครับ อิอิ

Dy700, Dy1000 ซัปเดินได้ แนะนำวิธีแก้แบบง่าย ๆ ดั้งเดิมจนลืมกันไปแล้ว คือวางทับผ้าเช็ดเท้า หรือพรมครับ ชะงัดมาก
                  ซัปดูดแก้ไม่หายครับ แถมเบสแรงฝ้าสั่นหนักกว่าเดิม อย่าไปซื้อมาใช้เชียวครับกับ martin Dy ไม่ได้ผล ซัปเดินคาดเดาว่าลมที่เกิดจากกรวยลำโพงที่ยิงลงล่างขยับทำให้เกิดอากาศสะท้อนกลับมาอัดหน้าตู้ครับ พรมทำให้อากาศที่เกิดจากกรวยลำโพงด้านล่างนั้นลดความดันอากาศสะท้อนกลับลดลงทำให้ซัป martin Dy ไม่เดินเลยครับ

Comment

Working...
                  X