Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ตัดกระจกใส่จอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองไปถามคนใ ช้ aoc2217vg ดู อิอิ ถอดเป็นกระจกหรือทึบก็ได้

Comment

ใครจะมาจิ้มอ่ะ

Comment

แนะนำให้เอาพลาสติกใสบางๆครับ (ที่คล้ายๆแฟ้มอ่ะ)

ติดเทป2หน้าบางๆ แล้วเอาไปแปะกับขอบจอครับ
        อาจดูไม่คอ่ยสวย แต่ช่วยได้เยอะครับจิ้มไงก็ไม่ถึงจอแน่ๆ

Comment

ก็เอาแผ่นกันลอยใส่ดิเหมือนจอกระจกเลยแถมยังไม่เป็นรอยอะไรด้วย

Comment

Originally posted by nagamuralt View Post
            ก็เอาแผ่นกันลอยใส่ดิเหมือนจอกระจกเลยแถมยังไม่เป็นรอยอะไรด้วย

หาซื้อจากไหนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by INFiNI View Post
              หาซื้อจากไหนอ่ะครับ
              คุณใช้จอรุ่นเดียวกับผมเลยนะครับ แต่ที่เคยซื้อเคยซื้อ 19 w นะรู้สึกจะ 180 ซื้อที่เชียรชั้นล่าง ๆ นะที่เป็นพวกบู๊ตมาเปิดขายอ่ะ ร้านคอมทั่วไปก็มีฝากร้านซื้อก็ได้ให้เขาบวกนิดหน่อย แต่จอ 20 ของผมยังไม่ได้ซื้อมาติดเลยตอนซื้อจอดันลืมซื้อมั่วแต่ติดใจความสวยของจออยู่

Comment

ตัดคงไม่ยากคับ แต่วิธีติดกระจกนี่สิ สงสัยต้องใช้ไม้หนีบผ้า

พ่นทรายตรงขอบก็สวยนะผมว่า
                Last edited by ohmmo144; 8 Mar 2009, 20:45:01.

Comment

พันธ์ทิพย์ก้อมีครับ แต่คงหาที่ขนาดเท่ากันเลยยากอาจจะต้องมาวัดตัดขนาดเอาเอง

Comment

ลองดัดแปลงเอาพวก ฟิลม์กันรอยหน้าจอ Notebook มาตัดแปะไหมครับ

ส่วนหาได้ที่ไหนก็แบกจอไปตามร้าน รับติดฟิลม์ Notebook ในพันทิพ ดูครับว่าเขาติดให้ได้ไหม หรือจะวัดขนาดไปแล้วลองขอซื้อเขา แล้วมาติดเอง ลองดูแล้วกันครับ

Comment

Working...
                    X