Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครทำMod Vdimm ของBiostar 965PTเปรนบ้างคับบางคับสอนหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครทำMod Vdimm ของBiostar 965PTเปรนบ้างคับบางคับสอนหน่อย

ใครทำMod Vdimm ของBiostar 965PTเปรนบ้างคับบางคับสอนหน่อย คือ

อยากทราบว่า ใช้อุปกรณ์อารายในการทำบ้างอะคับแว้วทำยากไหม

ขอบคุงคับ

แง่วๆ

Comment

ดันปาย

Comment

หมายถึง เพิ่มไฟปะครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
          ช่ายคับท่านน่าจะเพิ่มไฟแรมอะคับ ไม่แน่จาย

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            ช่ายคับท่านน่าจะเพิ่มไฟแรมอะคับ ไม่แน่จาย

Comment

ลองถามท่านจอมยุทธดูครับ เซียนบอดตัวนี้จร้า

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
                ลองถามท่านจอมยุทธดูครับ เซียนบอดตัวนี้จร้า
                ไม่ใช่เซียนบอร์ดตัวนี้ครับ แต่เพราะตอน 965P กำลังรุ่งเรือง ตัวนี้มานถูกสุดครับ
                แล้วที่ยังไม่เปลี่ยนไป P35 ก็เพราะว่า ไม่จำเป็น เพราะมันก็พอๆกัน Bios ล่าสุดรองรับ CPU FSB1333 ที่เว็ปจีนนะครับ
                CPU ที่ใช้มาก็มี E2140 / E6300 ตอนนี้ E4400 ทุกตัวลากใช้จริงที่ 3.2-3.4
                รอดู P45+E8XXX ก่อนถ้าดีอาจจะอัพ แล้วเก็บตัวนี้ไว้สำรอง เพราะขายคงได้ไม่เท่าไหร่

บอร์ดตัวนี้เพิ่มไฟได้สุดที่ 2.2V ก็ถือว่าพอดีๆไม่มากไป ไม่น้อยไปแล้วนะครับ
                อยากได้เยอะกว่านี้ ต้องพึ่งหัวแร้ง + อุปกรณ์..

Comment

CPU : E2140@3.0 BSELทำเล่นๆ
                  Ram : Corsair 512*4 667@937
                  VGA : HD3870 900/1300
                  จากเสป็ค น่าจะเล่นซัก E2140@3.2G (400*8)
                  Corsair 512*4 667@800 5 5 5 15 ก็พอ 1:1 ไฟซัก 2V

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                    จากเสป็ค น่าจะเล่นซัก E2140@3.2G (400*8)
                    Corsair 512*4 667@800 5 5 5 15 ก็พอ 1:1 ไฟซัก 2V
                    400กดไงก็ไม่ไปอะคับ กดกับทุกบอดแว้วไปได้สุดที่ 390 400 ไม่ไหวเลย ท่านจอมยุทคับทำแบบท่าน แว้วมานต่อบักกีลงบอดปะคับ ผมเหนอานนุงเหมือนไม่บักกี ที่ทำไฟเปน 2.33Vอะคับ

ขอบคุงคับ

Comment

400กดไงก็ไม่ไปอะคับ กดกับทุกบอดแว้วไปได้สุดที่ 390 400 ไม่ไหวเลย
                      อ่าว CPU ตันอะดิ

เรื่อง Mod Vdimm คงต้องศึกษาเอานะครับ ผมก็ไม่เคยทำเหมือนกัน อุปกรณ์ดูแล้วทำไม่ยาก แต่จะปรับค่ามันยังไงให้ไฟ 12V ลงมาที่ 2.3กว่าๆตามที่เราต้องการ ใจไม่ถึง กลัวปรับไม่ถูก...

Comment

Working...
                      X