Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41!! ทำไมแบ็ตไวอย่างนี้รบกวนเข้ามาตอบทีนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41!! ทำไมแบ็ตไวอย่างนี้รบกวนเข้ามาตอบทีนะคะ

พี่ๆค่ะหนูซื้อS41มาได้5วันเองค่ะ แต่หนูมีปัญหาค่ะคือว่าหนูชาร์จแบ็ตจนเต็มแล้วเล่นนะคะ

รอบแรกดูดีวีดีผ่านไดร์+เสียบเม้าส์+เสียงลำโพง50%+ความสว่งจอปานกลาง
    (เล่นได้35นาทีค่ะ)

รอบสองพิมพ์งาน+ไม่เสียบเม้าส์+จอสว่างต่ำสุด+ไม่เปิดลำโพง
    (35-40นาที)

เครื่องหนูเป็นไรหรือเปล่าคะ..เห็นพี่ๆคุยกันเรื่องpower savingคือออะไรคะแล้วมีวิธีที่ทำให้มันประหยัดพลังงานแบบนานสุดๆได้มั้ยคะ..เครียดค่ะเอาออกไปไหนไม่ได้เลยแบบนี้

อ่อมีอีกเรื่องนะคะหนูตั้งในpower optionที่มันจะเตือนว่าแบ็ตหมด
    อันแรก45%
    อันสอง30%(critical)
    แต่พอเล่นไปเหลือสัก60%มันเด้งไปเหลือ10%เลยเครียดๆๆรบกวนช่วยตอบทีนะคะขอละเอียดๆหน่อยนะ..เคยถามไปกระทู้นุงแล้วแต่ตอบไม่ตรงคำถามเลย

!!สงสัยทำไมหนูใช้งานต่างกันแต่แบ็ตหมดพอๆกัน

เข้า0เลย

Comment

ก่อน7วันไปเปลี่ยนแบตใหม่ท่ร้านเกิน7วีนไปเปลี่ยนที่ศูนยืตามนี้

BENQ
      748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
      Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
      http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

Comment

แบตมีปัญหาชัวร์ครับ

Comment

เข้าศูนย์เลยคร๊าบบบ

Comment

แบตน่าจะมีปัญหานะครับ

Comment

ใช่แล้วครับ เข้าศูนย์ด่วน

Comment

จะลองเช็คก่อนไหม ว่า เสื่อมไปกี่เปอร์เซ็นแล้ว สามารถเช็คได้กับ โปรแกรม Everest Ultimate ครับ

Comment

เข้าศูนย์อย่างไวเลยครับ คนสวย

Comment

^
                    ^
                    ^
                    :
                    :
                    :

เออ... พี่ครับ พี่รู้ได้ยังไงว่า เค้าสวยครับ เค้าอาจจะเป็นผู้ชายปลอมตัวมาก็ได้นะฮ๊า.....

หุ หุ

Comment

Originally posted by king_ed_ward View Post
                      ^
                      ^
                      ^
                      :
                      :
                      :

เออ... พี่ครับ พี่รู้ได้ยังไงว่า เค้าสวยครับ เค้าอาจจะเป็นผู้ชายปลอมตัวมาก็ได้นะฮ๊า.....

หุ หุ

เดว ครับ เดว ค่ะ ก๊ากกก

http://forums.overclockzone.com/foru...69#post2804569

Comment

Originally posted by king_ed_ward View Post
                        ^
                        ^
                        ^
                        :
                        :
                        :

หุ หุ

ป๊าดดด!!!คุนหญิงมีองค์(คชาติ)
                        รึเป่าเนี่ยย

Comment

Working...
                        X